અંબાલાલ પટેલની ભયાનક આગાહી, નર્મદા ડેમ ઓવરફ્લો થશે, આ જિલ્લાઓમાં ચારેબાજુ પૂર જોવા મળશે અહીં ક્લિક કરો

અંબાલાલ પટેલની ભયાનક આગાહી, નર્મદા ડેમ ઓવરફ્લો થશે, આ જિલ્લાઓમાં ચારેબાજુ પૂર જોવા મળશે અહીં ક્લિક કરો

ગુજરાત રાજ્યમાં વરસાદનો ત્રીજો રાઉન્ડ શરૂ થઈ ગયો છે. ત્યારે છેલ્લા 24 કલાકમાં 109 તાલુકાઓમાં વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં સૌથી વધુ વરસાદ જૂનાગઢના કેશોદમાં 6 ઈંચ જેટલો પડ્યો હતો. આ સાથે ગુજરાત હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ રાજ્યભરમાં 17 જુલાઈ એટલે કે સોમવાર, અમાસના દિવસે વરસાદનું જોર વધવાની શક્યતા છે. આ સાથે અંબાલાલ પટેલે દક્ષિણ ગુજરાત તેમજ ખેડા, અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલ, જૂનાગઢ, અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથમાં વાવાઝોડાની આગાહી કરી હતી.

ગુજરાત હવામાન વિભાગ પાસેથી પ્રાપ્ત આંકડાઓ અનુસાર, છેલ્લા 24 કલાકમાં (15 જુલાઈ 2023ના રોજ સવારે છ વાગ્યા સુધી) ગુજરાતના કુલ 109 તાલુકાઓમાં વરસાદ નોંધાયો છે. કેશોદમાં 5.56 ઈંચ વરસાદ પડ્યો હતો. જ્યારે સુરતના પલસાણામાં 4.48 ઈંચ, વલસાડના વાપી, માણાવદર, ગણદેવી, વિસાવદરમાં ત્રણ ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો. જ્યારે નવસારી, ભરૂચ, વંથલી, સુત્રાપાડા, ધોરાજી, તિલકવાડા, પારડી, ઉમરપાડા, કપરાડા, સુરતમાં બે ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો.

આ પણ વાંચો :   Aadhaar card update online 2023

અંબાલાલ પટેલની ભયાનક આગાહી

હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે 15મી જુલાઈ સુધી રાજ્યભરમાં સામાન્યથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે.ત્યારબાદ 15મીથી 20મી જુલાઈ સુધી મધ્ય ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ પડશે. ખાડીમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થશે. બંગાળ 18 થી 20 જુલાઈ સુધી. આ સિસ્ટમ મજબૂત થતાં દેશના ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

આ પણ વાંચો :   बॉलीवुड एक्ट्रेस निया-शर्मा-शेयर्ड-न्यू-बोल्ड-लुक-ही-सुडौल फिगर | Nia Sharma PHOTO: निया शर्मा ने व्हाइट आउटफिट में अपने सुडौल फिगर को फ्लॉन्ट किया

આ સાથે અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતના ભાગોમાં 23 થી 26 જુલાઈ દરમિયાન ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. 23 થી 26 જુલાઈ સુધી વાવાઝોડું દક્ષિણ ગુજરાતના જિલ્લાઓમાં પણ ભારે વરસાદ લાવશે. પ્રશાંત મહાસાગરમાં વિશેષ સ્થિતિને કારણે 23 થી 25 જુલાઈ દરમિયાન મધ્યમ દબાણ પણ વધશે. આ દબાણ ભારે વરસાદ લાવશે.

ગુજરાત હવામાન વિભાગે એમ પણ કહ્યું કે રાજ્યમાં 17મીથી વરસાદનો ત્રીજો રાઉન્ડ શરૂ થશે, ગુજરાતના કેટલાક જિલ્લાઓમાં વાવાઝોડું પણ પડી શકે છે. 18 જુલાઈ પછી વરસાદની તીવ્રતા વધવાની શક્યતા છે. વરસાદની ગતિવિધિ વધશે, તેની અસર મોટાભાગે દક્ષિણ ગુજરાતથી શરૂ થઈને ઉત્તર ગુજરાત તરફ જશે.

ખાસ નોંધ: ઉલ્લેખિત તમામ સમાચાર અન્ય પોર્ટલ પરથી એકત્રિત કરવામાં આવ્યા છે અને તમારી સમક્ષ રજૂ કરવામાં આવ્યા છે. બધા લોકોને તેના વિશે જાણવું જોઈએ. OJASGUJARATJOB.com તે મેસેજમાં લખેલી કોઈપણ વસ્તુ માટે જવાબદાર નથી. કોઈ પણ નિર્ણય લેતા પહેલા તમારે અધિકૃત વેબસાઈટની મુલાકાત લેવી જોઈએ, અમારો ઉદ્દેશ્ય માત્ર માહિતી આપવાનો છે, અમે કોઈ પણ ધર્મ કે સમુદાયની લાગણીને ઠેસ પહોંચે તેવો કોઈ લેખ ક્યારેય પ્રકાશિત કરતા નથી.

આ પણ વાંચો :   कंगना ने मुंबई छोड़ी

Leave a Comment