PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! આ વાયરલ સમાચાર સાચા છે કે નહી…

PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! આ વાયરલ સમાચાર સાચા છે કે નહી…

PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! : આજકાલ લગભગ દરેક વ્યક્તિ પાસે mobile phone છે. મોબાઈલ ફોનનો ઉપયોગ ખૂબ જ વ્યાપક બની ગયો છે. લોકો મોંઘા સ્માર્ટફોન પણ શોધે છે.

PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! આ વાયરલ સમાચાર સાચા છે કે નહી...
PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! આ વાયરલ સમાચાર સાચા છે કે નહી…

PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ!

તે જ સમયે, ફોન ચાર્જિંગ ખૂબ મોંઘું થઈ ગયું છે. દર મહિને લોકોને તેમના મોબાઈલ ફોન recharge કરવા માટે લગભગ 200-300 રૂપિયા ખર્ચ કરી નાખે છે. દરમિયાન, એક અહેવાલ રાઉન્ડ કરી રહ્યો છે જેમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ભારતીયોને મફત મોબાઇલ રિચાર્જ આપી રહ્યા છે.

સોશિયલ મીડિયા પર ઘણા સમાચાર ફેલાઈ રહ્યા છે. આમાં, ઘણા ફેક ન્યૂઝ પણ વાયરલ કરવામાં આવે છે જેનો ઉપયોગ અફવાઓ ફેલાવીને લોકોને છેતરવા અથવા લોકોને છેતરીને આર્થિક નુકસાન પહોંચાડવા માટે કરવામાં આવે છે. હવે આવા જ એક સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર ફેલાઈ રહ્યા છે જેની પીઆઈબી દ્વારા ખરાઈ કરવામાં આવી છે.

મોદીના નામની આ લિંક નકલી છે….

વોટ્સએપ પર વાયરલ થયેલી લિંક જેનું સરનામું balance.modi-gov.in છે. લિંકની વિચિત્ર વાત એ છે કે તેમાં ‘MODI’ શબ્દોનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. આ નકલી લિંક મોદીના નામ સાથે તૈયાર કરવામાં આવી હતી જેથી યુઝર્સ તેને સરળતાથી ટ્રેક કરી શકે.
આ લિંક ખોલ્યા પછી તેના હોમ પેજ પર અનેક ટેલિકોમ કંપનીઓના લોગો દેખાય છે અને તેના પર 500 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ લખેલું છે. અહીં ‘દેશ બદલ રહા હૈ’ મેસેજ પણ લખવામાં આવ્યો છે.

આ પણ વાંચો :   अनार के छिलके के फायदे आपको हैरान कर देंगे

પીએમ મોદીએ જાહેર કર્યું કે તેઓ રિચાર્જ કરવા માટે મફત છે

વાયરલ રિપોર્ટમાં કરાયેલા દાવાઓને PIB ફેક્ટ ચેક દ્વારા ચકાસવામાં આવ્યા છે. આ વાયરલ મેસેજમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ‘વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી તમામ ભારતીય યુઝર્સને 28 દિવસ માટે ₹239નું ફ્રી રિચાર્જ આપી રહ્યા છે જેથી 2024ની ચૂંટણીમાં વધુ લોકો ભાજપને વોટ આપી શકે અને બીજેપીની સરકાર ફરીથી બનાવી શકાય.’ પણ આપેલ છે.

પીઆઈબી પીએમ મોદી રિચાર્જ!

કંપનીઓ મોબાઈલ ફોન રિચાર્જને લઈને વિવિધ ઑફર્સ આપીને લોકોને સતત છેતરતી રહે છે. સોશિયલ નેટવર્ક પર આ વિશે ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે, ઘણીવાર કંપની લોકોને ફ્રી ડેટા અને કોલ ઑફર્સ આપે છે. હવે આવો જ એક દાવો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે.

PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! આ વાયરલ સમાચાર સાચા છે કે નહી...
PM મોદી 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ! આ વાયરલ સમાચાર સાચા છે કે નહી…

 

રિચાર્જ કરવા માટે અહીં ક્લીક કરો 

 

જેમાં ફ્રી રિચાર્જની વાત કરવામાં આવી હતી. જો કે આમાં કોઈ કંપનીનો ઉલ્લેખ નથી, પરંતુ ભારત સરકાર લોકોને ફ્રી રિચાર્જ આપી રહી હોવાનું કહેવાય છે.

વાયરલ દાવો શું છે?

સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા દાવાની વાત કરીએ તો તેનો સ્ક્રીનશોટ વિવિધ પ્લેટફોર્મ પર શેર કરવામાં આવી રહ્યો છે. આ screenshot પર એક મેસેજ લખવામાં આવ્યો છે જેમાં free રિચાર્જ રિચાર્જ વિશે વાત કરવામાં આવી છે. વોટ્સએપ પર વાયરલ થઈ રહેલા આ મેસેજમાં લખ્યું છે કે-

આ પણ વાંચો :   Shriya Saran Pregnancy: श्रिया सरन ने इसके लिए छुपाई अपनी प्रेग्नेंसी, खुद किया खुलासा

તમામ ભારતીય વપરાશકર્તાઓને PM મોદી દ્વારા 239 રૂપિયાનું 28 દિવસનું ફ્રી રિચાર્જ આપવામાં આવે છે જેથી કરીને વધુમાં વધુ લોકો 2024ની ચૂંટણીમાં ભાજપને મત આપી શકે અને ફરીથી ભાજપ સરકાર બની શકે. મેં મારું 28 દિવસનું મફત રિચાર્જ પણ કરાવ્યું છે, તમે નીચે આપેલી લિંક link પર ક્લિક કરીને તમારું 28 દિવસનું ફ્રી/મફત રિચાર્જ પણ કરી શકો છો. “

ખરાબ સમાચાર છે કે નહીં?

જો કે, PIB હકીકત તપાસમાં આ દાવો ખોટો હોવાનું જણાયું હતું. પીઆઈબીના ફેક્ટ ચેકરને આ દાવો ખોટો હોવાનું જણાયું હતું. આ ફ્રી રિચાર્જ પ્રોગ્રામ ભારત સરકાર દ્વારા ચલાવવામાં આવતો નથી. આ છેતરપિંડીનો પ્રયાસ છે. આવી સ્થિતિમાં અજાણ્યા મેસેજમાં આપેલી link પર click પણ ન કરો. તે કૌભાંડ પણ હોઈ શકે છે.

શું છે વાયરલ દાવાની સત્યતા?

હવે તમને આ વાયરલ દાવાની સત્યતા જણાવો. વાસ્તવમાં સરકાર દ્વારા ચલાવવામાં આવતો એવો કોઈ પ્રોગ્રામ નથી કે જ્યાં ફ્રી રિચાર્જ ઉપલબ્ધ હોય. આ નિવેદન સંપૂર્ણપણે ખોટું છે. પીઆઈબીએ પણ આ હકીકતની ચકાસણી કરી હતી. આ એક સ્કેમ છે, જો તમને સમાન સંદેશ મળ્યો હોય, તો કૃપા કરીને તેને તરત જ કાઢી નાખો.

કારણ કે જો તમે તે link પર ક્લિક કરો છો, તો તમારું એકાઉન્ટ તરત જ ખાલી થઈ શકે છે. તેથી આવા મેસેજ ફોરવર્ડ કરવાનું ટાળો અને સામેની માણસ ને પણ તેની જાણ કરો.

આ પણ વાંચો :   अगर चीन-सऊदी संबंध प्रगाढ़ हुए तो भारत को नुकसान होगा

ઓપરેટરો અને મોબાઈલ નંબરોની નકલી યાદી

હોમ પેજ પર જ, ઓટોમેટિક ‘જમણેથી ડાબે’ લિંક એનિમેટ થાય છે, જે છેલ્લું રિચાર્જ, મોબાઈલ નંબર અને ટેલિકોમ ઓપરેટર્સની વિગતો દર્શાવે છે. તે માત્ર પ્રથમ 6 મોબાઈલ નંબર દર્શાવે છે. જ્યારે આ લિંક ચેક કરવામાં આવી તો તે નકલી હોવાનું બહાર આવ્યું.

નિષ્ણાતો શું કહે છે?

એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે જો કોઈ યુઝર આવી લિંક પર પોતાની માહિતી આપે છે તો તે હેકર્સ સુધી પહોંચી જશે. જેનો દુરુપયોગ થઈ શકે છે. આ સાથે, આવી શરતો વપરાશકર્તાઓને વાયરલ થવા માટે લલચાવવા માટે જોડાયેલ છે.

More Details અહીં ક્લીક કરો 
હોમ પેજ અહીં ક્લીક કરો 

 

નિષ્કર્ષ

આ post દ્વારા અમે તમને PM મોદીને 239 રૂપિયાનું ફ્રી રિચાર્જ આપીશું! તમામ સંબંધિત માહિતી પૂરી પાડવામાં આવે છે. જો તમે હજુ પણ કોઈ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા હોવ, તો કૃપા કરીને ટિપ્પણી બોક્સમાં ટિપ્પણી કરો, અમારો સંપર્ક કરો, અમે તમારી સમસ્યાનું નિરાકરણ કરીશું.

Note: Please always check and confirm the above details with the official website/organization/institute/department and official advertisement/notification.

DISCLAIMER: ojasgujaratjob.com is a general website. where you can find various types of articles like News, Jobs, Education, Quotes, and Images in multiple Languages.
ojasgujaratjob.com Is Created Only For Educational Purposes. Not The Owner Of Any Of The Available PDF Material And Books On It. Nor Made And Scanned. We Only Provide The Link And Material Already Available On The Internet. If In Any Way It Violates The Law Or If An Author Or Publisher Has A Problem Please Mail Us To Remove the Link At admin@ojasgujaratjob.com

Leave a Comment