PM મોદી, કેજરીવાલ પ્રથમ તબક્કાના મતદાન પૂર્વે ચૂંટણીલક્ષી ગુજરાતમાં રોડ શો કરશે

[ad_1]

ચૂંટણી 2022 લાઇવ અપડેટ્સ: પ્રથમ તબક્કાના મતદાન પહેલા પ્રચારના તેમના છેલ્લા તબક્કામાં, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને આમ આદમી પાર્ટી (AAP) નેતા અરવિંદ કેજરીવાલ રવિવારે ગુજરાતના ‘હીરા શહેર’ સુરતમાં પ્રચાર રેલીઓમાં બોલશે. ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કામાં સુરતમાં 1 ડિસેમ્બરે મતદાન થશે.

શનિવારે ભાજપ પ્રમુખ જેપી નડ્ડાએ ગાંધીનગરમાં પાર્ટીનો ચૂંટણી ઢંઢેરો બહાર પાડ્યો હતો, જ્યાં તેમણે વચન આપ્યું હતું કે પાર્ટી 20 લાખ નોકરીઓનું સર્જન કરશે અને સરકારી શાળાઓને સુધારશે. ભાજપ ગુજરાતને ટ્રિલિયન ડૉલરનું અર્થતંત્ર બનાવવાનું વચન પણ આપે છે.

ગુજરાત વિધાનસભાની આગામી ચૂંટણી માટે લડી રહેલા કુલ 788 ઉમેદવારોમાંથી 167 ઉમેદવારો સામે ફોજદારી કેસ છે, જેમાંના 100 સામે હત્યા અને બળાત્કાર જેવા ગંભીર આરોપોનો સામનો કરવો પડ્યો છે, એમ એસોસિએશન ફોર ડેમોક્રેટિક રિફોર્મ્સ (એડીઆર) દ્વારા ગુરુવારે એક અહેવાલમાં જણાવાયું હતું.

આ પણ વાંચો :   આઘાતજનક! વરુણ ધવનની ભેડિયા તેની રિલીઝના દિવસે ઓનલાઈન લીક થઈ ગઈ: બોલીવુડ સમાચાર

કુલ 21 ટકા ઉમેદવારો સામે ફોજદારી કેસ છે, જ્યારે 13 ટકા ગંભીર આરોપોનો સામનો કરી રહ્યા છે.

રાજકીય પક્ષોના સંદર્ભમાં, આમ આદમી પાર્ટી (AAP), જે 88 બેઠકો પર ચૂંટણી લડી રહી છે તે આ યાદીમાં ટોચ પર છે અને તેના 36 ટકા ઉમેદવારો ગુનાહિત પૃષ્ઠભૂમિ ધરાવે છે, જ્યારે 33 ટકા ગંભીર આરોપોનો સામનો કરે છે. તેમાં ગુનાહિત પૃષ્ઠભૂમિ ધરાવતા ઉમેદવારોની સંખ્યા 32 છે. તે પછી કોંગ્રેસ 35 ટકા અને બીજેપીના 16 ટકા ઉમેદવારો છે જેમના ગુનાહિત કેસ છે.

દિલ્હી MCD ચૂંટણી

4 ડિસેમ્બરની દિલ્હી મ્યુનિસિપલ ચૂંટણી પહેલા આ મશીનોના બીજા સ્તરના રેન્ડમાઇઝેશન બાદ ઇલેક્ટ્રોનિક વોટિંગ મશીનોની મતદાન મથક મુજબ ફાળવણી કરવામાં આવી છે. રાજ્ય ચૂંટણી પંચ (SEC), દિલ્હી દ્વારા નિયુક્ત સામાન્ય નિરીક્ષકોની હાજરીમાં સંબંધિત જિલ્લા ચૂંટણી અધિકારીઓ દ્વારા ઇલેક્ટ્રોનિક વોટિંગ મશીનો (EVM) નું બીજા સ્તરનું રેન્ડમાઇઝેશન હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું.

આ પણ વાંચો :   Mahashivratri: All problems associated with Shani will be removed, do this remedy on Mahashivratri!

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ આત્મવિશ્વાસપૂર્વક દાવો કરી રહ્યા છે કે તેમની આમ આદમી પાર્ટી (AAP) આગામી ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં “ઐતિહાસિક જીત” નોંધાવશે અને “રાષ્ટ્રીય” રાજકીય પક્ષ બનશે. 4 ડિસેમ્બરે યોજાનારી MCD ચૂંટણી અને 7 ડિસેમ્બરના રોજ મતોની ગણતરી કરવામાં આવશે તે માટે ભાજપ અને AAP રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ઘણા મુખ્ય મુદ્દાઓ પર બંદૂકોનો વેપાર કરી રહ્યા છે.

હિમાચલ પ્રદેશ ચૂંટણી 2022

આ પણ વાંચો :   ગુજરાત ચૂંટણી માટે ભાજપનો ઢંઢેરો: UCC અમલીકરણ, વચનો વચ્ચે 20 લાખ નોકરીઓ

ભાજપ સંપૂર્ણ બહુમતી સાથે હિમાચલ પ્રદેશમાં સત્તામાં પરત ફરશે, પાર્ટીના રાજ્યના મુખ્ય પ્રવક્તા રણધીર શર્માએ દાવો કર્યો છે અને સંભવિત હોર્સ-ટ્રેડિંગના કોંગ્રેસના આક્ષેપોને “પાયાવિહોણા” ગણાવ્યા છે.

તેમણે દાવો કર્યો કે કોંગ્રેસના નેતાઓને ખબર છે કે તેઓને મોટી હારનો સામનો કરવો પડશે અને તેથી તેઓ ઈવીએમ અને હોર્સ-ટ્રેડિંગ વિશે વાત કરીને લોકોનું ધ્યાન ભટકાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

“ભાજપ પૂર્ણ બહુમતી સાથે સરકાર બનાવશે અને તેને અન્ય કોઈ પક્ષના ધારાસભ્યોની જરૂર નથી,” તેમણે ઉમેર્યું.

હિમાચલ પ્રદેશ વિધાનસભાના 68 સભ્યોને ચૂંટવા માટે 12 નવેમ્બરના રોજ ઉચ્ચ દાવ પરની ચૂંટણી યોજાઈ હતી. મતોની ગણતરી 8 ડિસેમ્બરે છે.

બધા વાંચો તાજેતરના રાજકારણ સમાચાર અહીં

[ad_2]

Source link

Leave a Comment