વર્કઆઉટ સત્ર પહેલાં ખાવા માટે 5 નાસ્તા – નિષ્ણાત સૂચવે છે

[ad_1]

વ્યાયામ અને તંદુરસ્ત આહાર એકસાથે જાય છે. વર્કઆઉટ સત્રો પહેલાં સારું પોષણ શરીરને વધુ સારું પ્રદર્શન કરવામાં મદદ કરશે અને સ્નાયુઓને નુકસાન થવાની શક્યતા ઘટાડે છે. તમારી વ્યાયામ પદ્ધતિનો મહત્તમ લાભ લેવા માટે પ્રી-વર્કઆઉટ આહાર વિશે સ્પષ્ટ ખ્યાલ હોવો જરૂરી છે. તમે લાંબા સમય સુધી અને મજબૂત બનો તેની ખાતરી કરવા માટે, પોષણશાસ્ત્રી લવનીત બત્રાએ, એક Instagram પોસ્ટમાં, પરસેવાના સત્ર પહેલાં પાંચ જરૂરી નાસ્તા સૂચવ્યા. આ નાસ્તો શક્કરિયા ચાટથી માંડીને કેળા અને બ્લેક કોફી સુધી બદલાય છે. જરા જોઈ લો:

આ પણ વાંચો: ફિટનેસ ડાયેટ: હેવી વર્કઆઉટ સેશન પહેલાં, દરમિયાન અને પછી શું ખાવું

વર્કઆઉટ સત્રો પહેલાં અજમાવવા માટે અહીં 5 ફૂડ વિકલ્પો છે:

બનાના સ્મૂધી (1 ગ્લાસ)

લવનીત બત્રાના મતે કેળાની સ્મૂધીઝ એ “વર્કઆઉટ પહેલાનો ઉત્તમ ખોરાક” છે, કારણ કે તે તેના પ્રતિરોધક સ્ટાર્ચ અથવા પેક્ટીનને કારણે તમને લાંબા સમય સુધી પેટ ભરી શકે છે. વધુમાં, કેળા પોટેશિયમથી ભરપૂર હોય છે, એક ખનિજ જે ચેતા અને સ્નાયુઓના કાર્યને જાળવવામાં મદદ કરે છે. તે કાર્બોહાઇડ્રેટ્સનો સ્ત્રોત પણ છે, જે તમને તમારા વર્કઆઉટ સત્રને પૂર્ણ કરવા માટે જરૂરી ઊર્જા આપે છે.

આ પણ વાંચો :   સર્કસ: મેકર્સે રણવીર સિંઘ સ્ટારર ફિલ્મના ત્રણ નવા પોસ્ટરો ઉતાર્યા છે જેમાં રંગો, ગાંડપણ અને મસ્તી છેઃ બોલિવૂડ ન્યૂઝ

બ્લેક કોફી (1 કપ) + કેળા (1)

એક કપ બ્લેક કોફી તમને જિમમાં પ્રવેશતા પહેલા જ જરૂરી પ્રોત્સાહન આપે છે. તે “વર્કઆઉટ દરમિયાન વધુ શક્તિ, શક્તિ અને સહનશક્તિ” સાથે પણ જોડાયેલું છે. બીજી તરફ, કેળા વર્કઆઉટ પહેલાના સંપૂર્ણ નાસ્તા માટે લાયક ઠરે છે. માત્ર એટલા માટે જ નહીં કે તે પચવામાં સરળ છે પરંતુ તે પોટેશિયમની સારી માત્રા પણ પ્રદાન કરે છે, એક ઈલેક્ટ્રોલાઈટ જેનો ઉપયોગ શરીર દ્વારા વ્યાપકપણે થાય છે જ્યારે તમે શારીરિક શ્રમ દરમિયાન પરસેવો કરો છો.

આ પણ વાંચો :   બંધારણ અસ્તિત્વની કટોકટીનો સામનો કરે છે, ભારત હવે સહયોગી સંઘીય રાષ્ટ્ર નથી: કોંગ્રેસ

નાળિયેર પાણી (1 ગ્લાસ)

“નાળિયેર પાણી એ હાઇડ્રેશનને પુનઃસ્થાપિત કરવા અને કસરત દરમિયાન ખોવાઈ ગયેલા ઇલેક્ટ્રોલાઇટ્સને ફરીથી ભરવા માટે યોગ્ય પીણું છે,” ન્યુટ્રિશનિસ્ટે કહ્યું. કેળાની જેમ જ નાળિયેર પાણી પણ શરીરમાં પોટેશિયમની સામગ્રીને વેગ આપે છે.

સ્વીટ પોટેટો ચાટ

કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ તમારા સારા મિત્રો બની શકે છે. કેવી રીતે? શું તમે ક્યારેય શક્કરિયા વિશે સાંભળ્યું છે? તેઓ નીચા ગ્લાયકેમિક ઇન્ડેક્સ સાથે જટિલ કાર્બોહાઇડ્રેટ્સનો ઉત્તમ સ્ત્રોત છે. શક્કરીયા એ “સઘન વર્કઆઉટ દરમિયાન ટકાઉ, ધીમી-પ્રકાશિત ઊર્જા માટે કાર્બોહાઇડ્રેટ્સના શ્રેષ્ઠ સ્વરૂપોમાંનું એક છે.”

આ પણ વાંચો :   અર્જુન રામપાલના બર્થડે પર દીકરી માયરાની વિશ આવી ગિફ્ટમાં લપેટી

પીનટ બટર (1 ચમચી) + આખા અનાજની બ્રેડ (1 સ્લાઇસ)

આખા અનાજની બ્રેડની સ્લાઈસ લો, તમારા મનપસંદ પીનટ બટરને ચારે બાજુ ફેલાવો. અને, રીઝવવું. શક્તિ તાલીમ પીનટ બટર ટોસ્ટ માટે ઉત્તમ બળતણ એ સારી ચરબી, પ્રોટીન અને કાર્બોહાઇડ્રેટ્સનું મિશ્રણ છે. જીમમાં સખત સત્ર પહેલાં તમારે જે જોઈએ તે બધું.

અસ્વીકરણ: સલાહ સહિતની આ સામગ્રી ફક્ત સામાન્ય માહિતી પ્રદાન કરે છે. તે કોઈ પણ રીતે લાયક તબીબી અભિપ્રાયનો વિકલ્પ નથી. વધુ માહિતી માટે હંમેશા નિષ્ણાત અથવા તમારા પોતાના ડૉક્ટરની સલાહ લો. NDTV આ માહિતીની જવાબદારી સ્વીકારતું નથી.

દિવસનો વૈશિષ્ટિકૃત વિડિઓ

પાલક પનીર ચિલ્લા રેસીપી | પાલક પનીર ચિલ્લા બનાવવાની રીત[ad_2]

Source link

Leave a Comment