સંબંધમાં આત્મીયતા વધારવાની 3 રીતો

[ad_1]

છેલ્લું અપડેટ: નવેમ્બર 26, 2022, 2:58 PM IST

દીર્ઘકાલીન, સુખી અને સ્વસ્થ સંબંધ માટે આત્મીયતા અત્યંત જરૂરી છે

દીર્ઘકાલીન, સુખી અને સ્વસ્થ સંબંધ માટે આત્મીયતા અત્યંત જરૂરી છે

દીર્ઘકાલીન, સુખી અને સ્વસ્થ સંબંધ માટે આત્મીયતા અત્યંત જરૂરી છે

પ્રેમમાંથી પડવું એ સંબંધોનો સૌથી મુશ્કેલ તબક્કો છે. જ્યારે અન્ય વ્યક્તિ પ્રત્યેની તમારી લાગણીઓ ઓછી થવા લાગે છે, ત્યારે તમે તેના પ્રત્યે ઓછી રસ ધરાવતા અને સહાનુભૂતિ ધરાવતા બનો છો. તમે તમારા જીવનસાથી સાથે વાતચીત કરવાનું બંધ કરો છો. તદુપરાંત, તમારા બંને વચ્ચેનો જુસ્સો અને આત્મીયતા ઓછી થાય છે. તમે તેમની સાથે તમે પહેલાની જેમ કનેક્ટ થવાનું બંધ કરો છો અને પરિણામે, સંબંધમાંથી બહાર નીકળવું એ શ્રેષ્ઠ ઉકેલ જેવું લાગે છે.

આ પણ વાંચો :   शुभमन गिल को देखकर स्टेडियम में लोगो ने लगाए नारे , कोहली ऐ पब्लिक को किये इशारे

દીર્ઘકાલીન, સુખી અને સ્વસ્થ સંબંધ માટે આત્મીયતા અત્યંત જરૂરી છે. તમારા સંબંધોને ઘનિષ્ઠ બનાવવા માટે તમારે ફક્ત શારીરિક અને ભાવનાત્મક જોડાણની જરૂર છે. તમારા જીવનસાથી સાથેના સંબંધમાં આત્મીયતાના લાભોની પુષ્કળતા ઉપરાંત, તે તમારી એકંદર સુખાકારીમાં પણ વધારો કરે છે. અમે કેટલીક ટીપ્સ સૂચિબદ્ધ કરી છે જે તમારા સંબંધોમાં આત્મીયતાના સ્તરને વધારવામાં મદદ કરી શકે છે.

શારીરિક આત્મીયતા

તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચેનો સંબંધ ઓછો ન થવા દેવા માટે શારીરિક સંપર્ક અત્યંત જરૂરી છે. આ ઉપરાંત, સ્નેહપૂર્ણ શારીરિક સ્પર્શ તંદુરસ્ત વિકાસ ઉપરાંત અસંખ્ય ફાયદાઓ ધરાવે છે. આથી, જ્યારે તમે તમારા પાર્ટનર સાથે બહાર ફરવા જાવ અથવા તેમની સાથે બેસો ત્યારે ખાતરી કરો કે તમે તેમનો હાથ પકડી રાખો.

આ પણ વાંચો :   કાજોલે તેની બ્લુ BMW X7 SUV ની કિંમત રૂ. 1.8 કરોડ બતાવી! : બોલિવૂડ સમાચાર

વાતચીત બંધ કરશો નહીં

કનેક્શનને મૃત્યુ ન થવા દેવા માટે સંચાર મહત્વપૂર્ણ છે. એ મહત્વનું છે કે તમે તમારા પાર્ટનરની તપાસ કરતા રહો અને તેમને આરાધ્ય પાઠો મોકલો. જ્યારે તમે સાથે હોવ, ત્યારે ખાતરી કરો કે તમે વાતચીત કરતી વખતે તેમની સાથે આંખનો સંપર્ક કરો છો. સાથે ક્વોલિટી ટાઇમ વિતાવો અને ડેટ પર બહાર જાઓ. આમ કરવાથી આત્મીયતાનું સ્તર ચોક્કસપણે વધશે.

આ પણ વાંચો :   સલમાને ટીનાનો પર્દાફાશ કર્યો; બાદમાંની મમ્મી સુમ્બુલને 'આક્રમક' કહે છે; કોઈ ઇવિક્શન નથી

સંવેદનશીલ બનો

તમે જેને પ્રેમ કરો છો તેની આસપાસ નિર્બળ રહેવું ઠીક છે. આમ કરવાથી તમારા પાર્ટનર તમને વધુ સારી રીતે સમજવામાં અને તમારા માટે હાજર રહેવામાં મદદ કરશે. તમારી જાતને પાછળ ન રાખો. દરેક બાબતમાં એકબીજા માટે ખુલ્લા રહેવાથી તમારા જીવનસાથી સાથે આત્મીયતા વધે છે.

બધા વાંચો નવીનતમ જીવનશૈલી સમાચાર અહીં

[ad_2]

Source link

Leave a Comment