શું બ્રાઉન ઈંડા સફેદ ઈંડા કરતાં વધુ સારા છે?

[ad_1]

ઇંડા પ્રોટીનનો સારો સ્ત્રોત છે કારણ કે તેમાં અસંતૃપ્ત ચરબી અને વિટામિન B6, D અને B12 સહિત આવશ્યક પોષક તત્વો હોય છે. ઇંડા સફેદ અને ભૂરા રંગના બે શેલમાં આવે છે અને ઘણા લોકો માને છે કે બ્રાઉન સ્વસ્થ અને વધુ કુદરતી છે. શું તમે મૂંઝવણમાં છો કે તમારા આહાર માટે કયું પસંદ કરવું? એક લોકપ્રિય માન્યતાનો પર્દાફાશ કરતા, સેલિબ્રિટી શેફ કુણાલ કપૂર દર્શાવે છે કે સફેદ અને બ્રાઉન બંને ઈંડામાં લગભગ સમાન પ્રમાણમાં પોષક તત્વો હોય છે. એક ઇન્સ્ટાગ્રામ રીલમાં, રસોઇયાએ સમજાવ્યું કે ઇંડાનો રંગ મરઘીના પીછાઓથી નક્કી થાય છે. “ભૂરા પીંછાવાળી મરઘી ભૂરા ઈંડા આપશે જ્યારે સફેદ પીંછાવાળી મરઘી સફેદ ઈંડા આપશે,” તેણે કહ્યું.

આ પણ વાંચો :   Mahashivratri: All problems associated with Shani will be removed, do this remedy on Mahashivratri!

કુણાલ કપૂરના મતે, લોકોએ જે બધું ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ તે છે ઈંડાની તાજગી. તેમણે લોકોને સલાહ આપી કે માત્ર તે જ ઈંડા ખરીદવા જોઈએ જે રેફ્રિજરેટરમાં સંગ્રહિત હોય. “જો બહાર રાખવામાં આવે, તો ટાળવું શ્રેષ્ઠ છે,” તેમણે ઉમેર્યું. અહીં વિડિઓ જુઓ:

જો બંને ઈંડાની પોષણ રૂપરેખા સમાન હોય તો બ્રાઉન ઈંડા શા માટે મોંઘા છે?

આ પણ વાંચો :   PM Modi's ‘Aa Gujarat Main Banavyu Che’ slogan a 'hit’ in BJP campaigns, claims party leaders

જો કે સફેદ અને ભૂરા ઈંડા બંને તેમના રંગ સિવાયના તમામ પરિબળોમાં સમાન હોય છે, પણ ભૂરા ઈંડાની કિંમત વધુ હોય છે.

હેલ્થલાઈન અનુસાર, કિંમતમાં તફાવત એ એક કારણ છે કે ઘણા લોકો માને છે કે બ્રાઉન ઈંડા આરોગ્યપ્રદ છે અને સફેદ ઈંડા કરતા ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા છે. પરંતુ દર પાછળનું કારણ એ છે કે બ્રાઉન ઈંડાં આપતી મરઘીઓ મોટી હોય છે અને સફેદ મરઘીઓ કરતાં થોડાં ઈંડાં મૂકે છે. તેથી, વધારાના ખર્ચની ભરપાઈ કરવા માટે બ્રાઉન રંગની કિંમત વધારે રાખવામાં આવી છે.

આ પણ વાંચો :   શરદી અને ઉધરસથી પરેશાન હોય તો શિયાળામાં દહીં પીવું જોઈએ

શું સફેદ ઈંડાનો સ્વાદ બ્રાઉન ઈંડાથી અલગ છે?

સફેદ ઈંડા અને ભૂરા ઈંડાનો સ્વાદ સરખો હોય છે. સ્વાદમાં કોઈપણ ફેરફાર તેના રંગને કારણે નથી. તેના બદલે, ઈંડાની તાજગી, રાંધવાની પદ્ધતિ અને મરઘીનો આહાર સહિતના મોટાભાગના કારણોથી તેની અસર થઈ શકે છે.

બધા વાંચો નવીનતમ જીવનશૈલી સમાચાર અહીં

[ad_2]

Source link

Leave a Comment