શું ઈંડા શરીરમાં યુરિક એસિડનું સ્તર ઓછું કરવામાં મદદ કરે છે? શોધવા માટે વાંચો

[ad_1]

યુરિક એસિડ એ કુદરતી કચરો છે જે શરીર દ્વારા પ્યુરિન ધરાવતા ખોરાકના પાચન પછી ઉત્પન્ન થાય છે. લોકો યુરિક એસિડના ઉચ્ચ સ્તરની સમસ્યાથી પીડાય છે જ્યારે તેમની કિડની અસરકારક રીતે યુરિક એસિડને દૂર કરતી નથી. જો તમે એલિવેટેડ યુરિક એસિડના સ્તરની સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છો, તો તમારે પ્યુરિનથી ભરપૂર ખોરાકથી દૂર રહેવું જોઈએ. તેના બદલે, તમારે તમારા આહારમાં પ્રોટીનના સ્ત્રોતો ઉમેરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ. આવા એક વિકલ્પ ઇંડા છે. જો કે, તમારે તેમના તમામ સ્વાસ્થ્ય લાભો મેળવવા માટે મર્યાદિત માત્રામાં તેનું સેવન કરવું જોઈએ.

જો તમને યુરિક એસિડનું પ્રમાણ વધારે હોય તો તમારે શું ખાવું જોઈએ અને શું ટાળવું જોઈએ?

આ પણ વાંચો :   પીઢ અભિનેતા વિક્રમ ગોખલે "વેન્ટિલેટર પર રહેવાનું ચાલુ રાખે છે": હોસ્પિટલ સત્તાવાળાઓ

ચેરી, કોફી, ચા, લીલી ચા, ઓછી ચરબીવાળા ડેરી ઉત્પાદનો, છોડના તેલ, શાકભાજી, કઠોળ, બદામ અને બીજ, ઇંડા અને આખા અનાજના ઉત્પાદનો જેવા ખોરાકનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ કારણ કે તે યુરિક એસિડના સ્તરને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે અને એકંદરે પ્રોત્સાહન પણ આપે છે. આરોગ્ય બીજી બાજુ, અંગો અને ગ્રંથિયુકત માંસ જેવા કે લીવર, પ્રોસેસ્ડ ફૂડ્સ, બીફ, ઘેટાં અને ડુક્કર જેવા લાલ માંસ, શુદ્ધ કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ જેવા કે ખાંડ, સફેદ બ્રેડ, પાસ્તા અને ખાંડવાળા પીણાં સહિતના ખોરાકને ટાળવો જોઈએ જો તમે રાખવા માંગતા હોવ તો. તમારું યુરિક એસિડ ચેકમાં છે. ટૂંકમાં, તમારા આહારમાં ફાઈબરથી ભરપૂર ખોરાકનો સમાવેશ કરવો જોઈએ જ્યારે વધુ ખાંડયુક્ત ખોરાક, ચીઝ, વટાણા, રાજમા વગેરે ખાવાથી બચવું જોઈએ.

આ પણ વાંચો :   શા માટે બંને હાથમાંથી બ્લડ પ્રેશર બદલાય છે? તમારું બ્લડ પ્રેશર તપાસવા વિશે બધું

શા માટે ઇંડા?

ઇંડાને પ્રોટીનનો ઉત્તમ સ્ત્રોત માનવામાં આવે છે, અને તે વિટામિન બી12, વિટામિન ડી, પ્રોટીન અને એન્ટીઑકિસડન્ટોથી પણ સમૃદ્ધ છે. તે ઉપરાંત, તેઓ આયર્નનો એક મહાન સ્ત્રોત પણ છે. ઈંડાના પીળા ભાગમાં આયર્ન હોય છે, જે ઘણી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. જો તમે યુરિક એસિડના ઉચ્ચ સ્તરની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો તમારે નિયમિતપણે પરંતુ મર્યાદિત માત્રામાં ઇંડાનું સેવન કરવું જોઈએ.

ઇંડા ખાવા માટેના 3 સરળ પગલાં:

આ પણ વાંચો :   પદ્મિની કોલ્હાપુરે વિક્રમ ગોખલેને યાદ કરે છે, કહે છે કે તેણીએ 'તેમની સાથે ગાઢ જોડાણ' શેર કર્યું છે

પગલું 1

ઇંડાને ઉકાળો અને તેને નાસ્તા તરીકે ખાઓ. તમે ઈંડાને ચાટ મસાલા સાથે અથવા લીલા મરચા સાથે ખાઈ શકો છો. આ ઉપરાંત, તમે લંચ માટે ઇંડા સલાડ સેન્ડવિચ પણ બનાવી શકો છો.

પગલું 2

સરકો ધરાવતા પાણીમાં ઇંડાને પોચ કરો. હવે, તમે એકલા અથવા અંગ્રેજી મફિન પર પોચ કરેલા ઇંડાનું સેવન કરી શકો છો.

પગલું 3

તમે સ્વાદિષ્ટ તળેલી ઈંડાની સેન્ડવિચ પણ બનાવી શકો છો. પરંતુ, તેના માટે, તમારે ઇંડાને ઓલિવ તેલમાં હળવા હાથે ફ્રાય કરવાની જરૂર છે. આ તમારી રેસીપીને વધુ સ્વાદિષ્ટ બનાવશે.

બધા વાંચો નવીનતમ જીવનશૈલી સમાચાર અહીં

[ad_2]

Source link

Leave a Comment