ફેમ અભિનેત્રી અને ઓસ્કાર વિજેતા સિંગર ઈરેન કારાનું 63 વર્ષની વયે અવસાન થયું

[ad_1]

ઇરેન કારા, ફિલ્મ ફેમ સ્ટાર અને ફ્લેશડાન્સ માટે ટાઇટલ સોંગ માટે ઓસ્કાર વિજેતા, તેના પબ્લિસિસ્ટના જણાવ્યા અનુસાર મૃત્યુ પામ્યા છે. અમેરિકન ગાયક અને અભિનેત્રી 1980ની ફિલ્મ ફેમમાં તેના ટાઈટલ ટ્રેક માટે તેમજ સ્મેશ હિટ ફ્લેશડાન્સ… વોટ અ ફીલિંગ માટે સહ-લેખન અને ગાયન માટે જાણીતી હતી, જેના માટે તેણીએ ઓસ્કાર અને ગ્રેમી જીત્યા હતા.

બાદમાં તેણીએ ક્લિન્ટ ઈસ્ટવુડ અને ટાટમ ઓ’નીલ સાથેની ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો.

આ પણ વાંચો :   ભારત જોડો યાત્રા દરમિયાન દિગ્વિજય ધોધ, અનહર્ટ; રોડની સ્થિતિને લઈને ભાજપ અને કોંગ્રેસ વચ્ચે ઝપાઝપી

કારાના પબ્લિસિસ્ટ, જેમણે તેણીના મૃત્યુની ઘોષણા કરી હતી, જણાવ્યું હતું કે તેણીનું ફ્લોરિડામાં ઘરે મૃત્યુ થયું હતું પરંતુ બીબીસી અનુસાર કારણ “હાલમાં અજ્ઞાત છે”.

1959 માં બ્રોન્ક્સ, ન્યુ યોર્ક સિટીમાં જન્મેલી, કારા પાંચ બાળકોમાં સૌથી નાની હતી અને તેણે સ્પેનિશ-ભાષાના ટીવી પર તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. તેના પિતા પ્યુઅર્ટો રિકન અને માતા ક્યુબન-અમેરિકન હતા.

આ પણ વાંચો :   શ્રીમતી માર્વેલ અભિનેતા મોહન કપૂર પર 15 વર્ષ જૂનાને હેરાન કરવાનો આરોપ, અંદરની વિગતો

બાળપણમાં સ્પેનિશ અને અંગ્રેજી બંનેમાં મ્યુઝિક રેકોર્ડ કર્યા પછી, તેણીએ બ્રોડવે મ્યુઝિકલ્સની સંખ્યાબંધ ઑન-ઑફ અને ઑન-ઑફ મ્યુઝિકલ્સમાં હાજરી આપી. પરંતુ તે 1980 માં હતું કે જ્યારે તેણે કોકો હર્નાન્ડીઝનો રોલ મેળવ્યો – અને ફેમનું ટાઇટલ ટ્રેક ગાયું ત્યારે કારાએ પ્રસિદ્ધિ મેળવી.

કારા ફેમમાં મુખ્ય પાત્ર કોકો હર્નાન્ડેઝ તરીકે દેખાઈ હતી, જે 1980માં રિલીઝ થઈ હતી. તેણે ન્યૂ યોર્કની હાઈ સ્કૂલ ઑફ પર્ફોર્મિંગ આર્ટ્સના વિદ્યાર્થીઓની વાર્તા કહી, તેમને તેમના પ્રથમ ઓડિશનથી લઈને તેમના વરિષ્ઠ વર્ષ સુધી લઈ ગયા.

આ પણ વાંચો :   Mahashivratri: All problems associated with Shani will be removed, do this remedy on Mahashivratri!

ત્રણ વર્ષ પછી, તેણીએ Flashdance…What a Feeling for Flashdance માટે સહ-લેખન કર્યું, જેના માટે તેણીએ શ્રેષ્ઠ મૂળ ગીત માટે ઓસ્કાર અને મોશન પિક્ચર અને શ્રેષ્ઠ મહિલા પોપ વોકલ પરફોર્મન્સ માટે બે ગ્રેમી એવોર્ડ જીત્યા.

બધા વાંચો નવીનતમ મૂવીઝ સમાચાર અહીં

[ad_2]

Source link

Leave a Comment