ફિલ્મોમાં પીઢ અભિનેતાના જીવન તરફ પાછા વળીએ છીએ

[ad_1]

વિક્રમ ગોખલેનું 77 વર્ષની વયે અવસાન: ફિલ્મોમાં પીઢ અભિનેતાના જીવન પર નજર કરીએ

વિક્રમ ગોખલેનો ફાઈલ ફોટો. (સૌજન્ય: વિક્રમગોખલેઓફિશિયલ)

પુણે (મહારાષ્ટ્ર):

પીઢ અભિનેતા વિક્રમ ગોખલે, જેનું શનિવારે પૂણેની દીનાનાથ મંગેશકર હોસ્પિટલમાં 77 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું, તેઓ એક ફિલ્મ, ટેલિવિઝન અને સ્ટેજ કલાકાર હતા, જેઓ મરાઠી થિયેટર અને હિન્દી ફિલ્મો અને શોમાં તેમની ભૂમિકાઓ માટે જાણીતા હતા. આજે અંતિમ શ્વાસ લેતા પહેલા તેઓ થોડા સમય માટે વેન્ટિલેટર સપોર્ટ સિસ્ટમ પર હતા. તેની પત્નીના નિવેદન અનુસાર તેને “મલ્ટીઓર્ગન નિષ્ફળતા” હતી. દિવંગત અભિનેતાના પાર્થિવ દેહને બાલગંધર્વ રંગમંચ ખાતે અંતીમ દર્શન માટે રાખવામાં આવશે અને તેમના અંતિમ સંસ્કાર સાંજે 6 વાગ્યે પૂણેમાં વૈકુંઠ સમશાન ભૂમિ ખાતે કરવામાં આવશે.

તેમની લાંબી અને સફળ કારકિર્દી દરમિયાન, વિક્રમ ગોખલે હિન્દી અને મરાઠી બંને ફિલ્મોમાં દેખાયા. 14 નવેમ્બર, 1945ના રોજ બોમ્બે પ્રેસિડેન્સીના પૂનામાં જન્મેલા, પીઢ અભિનેતા એવા પરિવારમાંથી આવ્યા હતા જ્યાં અભિનય તેમના લોહીમાં હતો.

આ પણ વાંચો :   તેને યાદ કરવા માટે 5 ફિલ્મો

તેઓ મરાઠી થિયેટર અને ફિલ્મ કલાકાર ચંદ્રકાંત ગોખલેના પુત્ર હતા અને તેમના પરદાદી દુર્ગાબાઈ કામત ભારતીય પડદા પર પ્રથમ મહિલા અભિનેતા હતા. તેમની દાદી કમલાબાઈ ગોખલે ભારતીય સિનેમાની પ્રથમ મહિલા બાળ કલાકાર હતી.

નાની ઉંમરે મરાઠી થિયેટરમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યા પછી, વિક્રમ ગોખલેએ અમિતાભ બચ્ચન-સ્ટારર ફિલ્મ સાથે તેની ફિલ્મમાં પ્રવેશ કર્યો. પરવાના જ્યારે તે 26 વર્ષનો હતો.

તે પછી તેણે અમિતાભ બચ્ચનની સહિત અનેક મરાઠી અને બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો અગ્નિપથ 1990 માં અને હમ દિલ દે ચૂકે સનમ 1999માં સલમાન ખાન અને ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચન સાથે. તેણે બોલિવૂડ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. ભૂલ ભુલૈયા, બેંગ બેંગ અને મિશન મંગલ બીજાઓ વચ્ચે.

આ પણ વાંચો :   શિયાળાના આનંદ માટે ગાજર પાયસમ કેવી રીતે બનાવશો - રેસીપી વિડિઓ અંદર જુઓ

જ્યારે તેણે અભિનય ચાલુ રાખ્યો, ત્યારે પીઢ અભિનેતાએ તેની લાંબા સમયથી રાહ જોવાતી દિગ્દર્શકની શરૂઆત કરી અહાહાતએક મરાઠી ફિલ્મ જે 2010 માં આવી હતી.

વિક્રમ ગોખલેની મરાઠી ફિલ્મ ક્રેડિટમાં સમાવેશ થાય છે બાલા ગૌ કાશી અંગાઈ, કલાત નકલત, લપંડવ, અને આમહી બોલતો મરાઠી. તે ટીવી શો માટે પણ જાણીતો હતો યા સુખન્નો યા.

થિયેટર અભિનયમાં તેમના યોગદાન માટે, ભારતની નેશનલ એકેડેમી ઓફ મ્યુઝિક, ડાન્સ એન્ડ ડ્રામા, સંગીત નાટક અકાદમીએ તેમને 2011 માં સંગીત નાટક અકાદમી પુરસ્કારથી નવાજ્યા હતા.

2013માં તેની મરાઠી ફિલ્મ અનુમતિ તેમને શ્રેષ્ઠ અભિનેતાની શ્રેણીમાં રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ પુરસ્કાર મળ્યો. દેશના થિયેટર કલાકારોને સમર્પિત આ સૌથી મોટું સન્માન છે.

ગળાની બિમારીને કારણે, ફેબ્રુઆરી 2016 માં, તેમણે સ્ટેજ પ્રવૃત્તિઓમાંથી નિવૃત્તિ લીધી, જોકે તેમણે ફિલ્મનું કામ ચાલુ રાખ્યું. માં તે દેખાયો નિકમ્મા આ વર્ષની શરૂઆતમાં શિલ્પા શેટ્ટી અને અભિમન્યુ દસાની સાથે.

આ પણ વાંચો :   Linking of PAN-Aadhaar extended: The deadline for linking Aadhaar with PAN has been extended to June 30

અભિનય અને દિગ્દર્શન ઉપરાંત, અહેવાલો મુજબ, વિક્રમ ગોખલે એક સામાજિક કાર્યકર હતા અને એક ચેરિટેબલ ટ્રસ્ટ ચલાવતા હતા જે જરૂરિયાતમંદ બાળકો અને અપંગ સૈનિકોની મદદ કરતા હતા. તે પુણેમાં સુજાતા ફાર્મ્સ નામની રિયલ એસ્ટેટ ફર્મ પણ ચલાવતો હતો.

વિક્રમ ગોખલેના પરિવારમાં તેમની પત્ની વૃષાલી ગોખલે અને તેમના બે બાળકો છે.

(હેડલાઇન સિવાય, આ વાર્તા NDTV સ્ટાફ દ્વારા સંપાદિત કરવામાં આવી નથી અને તે સિન્ડિકેટ ફીડમાંથી પ્રકાશિત કરવામાં આવી છે.)

દિવસનો વૈશિષ્ટિકૃત વિડિઓ

આમિર ખાન, ભૂતપૂર્વ પત્ની કિરણ રાવ અને પુત્ર આઝાદ મુંબઈથી ઉડાન ભરી[ad_2]

Source link

Leave a Comment