નિયમિત પરાઠાથી કંટાળી ગયા છો? મટર પરાઠાની આ સરળ પીસી રેસીપી જુઓ

[ad_1]

ભારતીય રાંધણકળા, નિયમિત સબઝી, દાળ અને કરી પણ તમને વિવિધ ખાદ્ય સંયોજનો સાથે પ્રયોગ કરવાની સ્વતંત્રતા આપે છે. અને પરાઠા પણ અલગ નથી. તે ફ્લેટબ્રેડના સૌથી સરળ સ્વરૂપોમાંનું એક છે, અને વિશ્વભરની લગભગ દરેક સંસ્કૃતિનું પોતાનું સંસ્કરણ છે. લપેટીઓ અને સેન્ડવીચથી માંડીને સૂપ અને સ્ટ્યૂઝ સુધી, ફ્લેટબ્રેડ એ તમારા બધા ભોજન માટે સર્વશ્રેષ્ઠ સાથ છે.

બેઝિક ચપાતી અને રુમાલી થી લઈને મિસ્સી રોટલી અને લસણ નાન, ભારતીય ફ્લેટબ્રેડ્સ દરેક સંભવિત સ્વાદ અને સ્વાદમાં આવે છે. અમારો શિયાળાનો શોખ ચોક્કસ સ્વાદિષ્ટ પરાઠા છે. ચાલો આપણે સંમત કરીએ કે પરાઠા એ દરેક ખાણીપીણીના હૃદયની ધડકન છે, ઓછામાં ઓછા આ દેશમાં. મસાલા, માખણ/ઘીથી ભરેલી આ દેશી ફ્લેટબ્રેડ સૌથી વધુ લોકપ્રિય નાસ્તાની વસ્તુઓમાંથી એક બનાવે છે. અને, સ્વાદને વધારવા માટે, તમે હંમેશા તેમને અચર સાથે જોડી શકો છો (અથાણું), દહીંનો બાઉલ, અથવા કોઈપણ સબઝી.

આ પણ વાંચો :   5 ઓછી જાણીતી ભારતીય વાનગીઓ દરેક ખાણીપીણીએ અજમાવી જ જોઈએ

આ પણ વાંચો: ખાસ નાસ્તાના ભોજન માટે ક્રિસ્પી ઓનિયન ટમેટા પરાઠા; અહીં રેસીપી વિડીયો જુઓ

પહેલેથી જ ભૂખ્યા છો? આલુ પરાઠા, મૂળ પરાઠા, ગોભી પરાઠા અને વધુ, અમે મોસમી પરાઠાની ક્યારેય ન સમાપ્ત થતી સૂચિ વાંચી શકીએ છીએ. બિનપરંપરાગત પરાઠા વાનગીઓની અમારી શોધ દરમિયાન, અમે માતર પરાઠા પર ઠોકર ખાધી. વટાણા અને મસાલાથી ભરેલ કણક, ઉકળતા ગરમ પરાંઠા બનાવવા માટે બહાર કાઢો. સ્વાદિષ્ટ લાગે છે? માતર પરાઠા માટેની રેસીપી ફૂડ વ્લોગર અનન્યા બેનર્જીએ તેની યુટ્યુબ ચેનલ પર શેર કરી હતી.

આ પણ વાંચો :   કરિશ્મા કપૂરના થેંક્સગિવિંગ ફિસ્ટમાં અમને શરમ આવે છે; જરા જોઈ લો

લીલા વટાણાને થોડું મીઠું અને સમારેલા લીલા મરચા સાથે પીસીને જાડી પેસ્ટ તૈયાર કરો. થોડું ઓલિવ તેલ સાથે એક પેન ગરમ કરો, અને તેમાં બરછટ સમારેલ લસણ અને લીલા મરચાં ઉમેરો. લીલા વટાણાની પેસ્ટમાં પૉપ કરો અને તેને મિક્સ કરો. ગેસ બંધ કરો અને પેસ્ટને ઠંડુ થવા દો. આ વટાણાના મિશ્રણનો ઉપયોગ કોઈપણ નિયમિત આલુ અથવા ગોભી સ્ટફિંગની જેમ કરો. મટર પરોઠાને પાથરી લો અને તેને માખણ અથવા ઘીમાં સારી રીતે પકાવો. વોઇલા! તે તૈયાર છે.

આ પણ વાંચો :   બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ - 24 નવેમ્બર 2022: દેશદ્રોહી સીએમ ન હોઈ શકે, ગેહલોત કહે છે કારણ કે સચિન કેમ્પ તેમના માટે રાજ સીએમ સીટની માંગ કરે છે

વટાણા અથવા મટર પરાઠાની સંપૂર્ણ રેસીપી માટે, અહીં ક્લિક કરો.

આ પણ વાંચો: તમારા દિવસની શરૂઆત કરવા માટે અહીં 5 પ્રોટીન-પેક્ડ સ્ટફ્ડ પરાઠા છે

ખૂબ સરળ અને સ્વાદિષ્ટ લાગે છે, ખરું ને? તમે શેની રાહ જુઓ છો, આજે જ આ સ્વાદિષ્ટ પરાઠાનો આનંદ લો.

દિવસનો વૈશિષ્ટિકૃત વિડિઓ

પાલક પનીર ચિલ્લા રેસીપી | પાલક પનીર ચિલ્લા બનાવવાની રીત

[ad_2]

Source link

Leave a Comment