ગુજરાત ચૂંટણી માટે ભાજપનો ઢંઢેરો: UCC અમલીકરણ, વચનો વચ્ચે 20 લાખ નોકરીઓ

[ad_1]

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીના થોડા દિવસો આગળ, ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) એ શનિવારે ગાંધીનગરમાં તેનું ‘સંકલ્પ પત્ર’ અથવા મેનિફેસ્ટો બહાર પાડ્યું. ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાન ભૂપેન્દ્ર પટેલ, ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા અને પ્રદેશ પક્ષના અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલે આજે ભગવા પાર્ટીનો ઢંઢેરો રજૂ કર્યો હતો.

શાસક પક્ષે તેના ઢંઢેરામાં વિવિધ વચનો આપ્યા છે જેમાં યુનિફોર્મ સિવિલ કોડનો અમલ, મહિલાઓ માટે એક લાખ સરકારી નોકરીઓ, 10,000 કરોડ એગ્રી-માર્કેટિંગ ઈન્ફ્રા, બ્લુ ઈકોનોમી ઈન્ડસ્ટ્રીઝ કોરિડોર, EWS/OBC વિદ્યાર્થીઓને નાણાકીય સહાય વગેરે.

તેના સંકલ્પ પત્ર હેઠળ, ભાજપે સૌરાષ્ટ્રની સાથે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ગરીબ લોકો માટે અલગ ફંડ, શિક્ષણ, એઈમ્સ સ્તરની તબીબી સુવિધાઓ અને સિંચાઈનું વચન પણ આપ્યું છે. તેણે રાજ્યમાં 20 લાખ નવી નોકરીઓનું સર્જન કરવાની પણ ખાતરી આપી છે.

આ પણ વાંચો :   બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ | આફતાબ પૂનાવાલાને તાવ આવ્યો, પોલીગ્રાફ ટેસ્ટ થઈ શક્યો નહીં

મેનિફેસ્ટો બહાર પાડતી વખતે, નડ્ડાએ ગુજરાતને ‘પરિવર્તન નિર્માતાઓની ભૂમિ’ ગણાવી હતી અને વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનું ઉદાહરણ ટાંક્યું હતું જેમણે ગુજરાતમાંથી તેમની યાત્રા શરૂ કરી હતી. તેમણે એમ પણ જણાવ્યું કે ગુજરાતે દેશને રાજકીય દિશા આપી છે.

“ગુજરાતની પ્રગતિ માટે, અમે રાજ્યને સીધા વિદેશી રોકાણ માટેનું સ્થળ બનાવીને ગુજરાતની અર્થવ્યવસ્થાને 1 ટ્રિલિયનની અર્થવ્યવસ્થાની બરાબર બનાવીશું. અમે સંભવિત જોખમો અને આતંકવાદી સંગઠનો અને ભારત વિરોધી દળોના સ્લીપર સેલને ઓળખવા અને તેને દૂર કરવા માટે એન્ટી-રેડિકલાઇઝેશન સેલ બનાવીશું,” બીજેપી વડાએ વચન આપ્યું હતું.

આ પણ વાંચો :   જુનિયર ક્લાર્ક ઉમેદવારો માટે મોટી જાહેરાત, પરીક્ષા કેન્દ્ર અને ત્યાંથી મુસાફરી ખર્ચ તરીકે રૂ. 254 આપવામાં આવશે.

“અમે સાર્વજનિક સંપત્તિને થતા નુકસાનને લગતો કાયદો પણ બનાવીશું. કાયદો સાર્વજનિક સંપત્તિને નુકસાન પહોંચાડનારા અને ખાનગી સંપત્તિ પર હુમલો કરનારા અસામાજિક તત્વો પાસેથી વસૂલાત સંબંધિત હશે,” નડ્ડાએ ઉમેર્યું.

ગુજરાતીઓ માટે અનેક ગેરંટીઓની જાહેરાત કર્યા પછી, સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે કહ્યું, “અમને (ભાજપ) છેલ્લા બે દાયકામાં અહીંના લોકો તરફથી ઘણો પ્રેમ મળ્યો છે. આ પોકળ વચનો નથી, પરંતુ પીએમ મોદી દ્વારા નિર્ધારિત વિકાસ રોડમેપ પ્રત્યે અમારી પ્રતિબદ્ધતા છે. અમે ફક્ત વચન જ પૂરું કરી શકીએ છીએ.”

છેલ્લાં 27 વર્ષથી રાજ્યમાં શાસન કરી રહેલ ભાજપ માટે આ વખતે મતદારોના મનમાં એકવિધતા અને પરિવર્તનની લાગણીનો મોટો પડકાર છે. પીએમ મોદી જે મુખ્યમંત્રી હતા ગુજરાત 2002-2014 સુધી તેમના ગુજરાતના વિકાસ મોડેલ માટે લોકપ્રિયતા મેળવી. 2014 માં તેઓ વડા પ્રધાન બન્યા પછી, ભાજપે તેમના મુખ્ય પ્રધાન તરીકે ઘણા ચહેરા અજમાવ્યા છે જે તેમના વારસાને આગળ લઈ શકે છે.

આ પણ વાંચો :   ગુજરાત ચૂંટણી: અપક્ષ તરીકે લડી રહેલા ભાજપના વધુ 12 નેતાઓને સસ્પેન્ડ કરાયા

2017ની છેલ્લી ચૂંટણીમાં ભાજપે 99 બેઠકો જીતી હતી અને કોંગ્રેસ 77 બેઠકો સાથે નજીક આવી હતી. ચૂંટણી પછી, કોંગ્રેસના 14 ધારાસભ્યો ભાજપમાં જોડાયા અને હાલમાં, મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલના નેતૃત્વમાં, પક્ષ પાસે 111 ધારાસભ્યો છે.

182 સભ્યોની રાજ્ય વિધાનસભાની ચૂંટણી બે તબક્કામાં 1 અને 5 ડિસેમ્બરે યોજાશે. મતગણતરી 8 ડિસેમ્બરે હાથ ધરવામાં આવશે.

બધાને પકડો વ્યાપાર સમાચાર, બજાર સમાચાર, તાજા સમાચાર ઘટનાઓ અને તાજી ખબર લાઇવ મિન્ટ પર અપડેટ્સ. ડાઉનલોડ કરો મિન્ટ ન્યૂઝ એપ્લિકેશન દૈનિક બજાર અપડેટ્સ મેળવવા માટે.

વધુ
ઓછા

[ad_2]

Source link

Leave a Comment