ઓવૈસીએ શાહને તેમની ‘રાઈટર્સ ટીચ લેસન’ ટીપ્પણી પર ફટકાર લગાવી

[ad_1]

બધા ભારત મજલિસ-એ-ઇત્તેહાદુલ મુસલમીન (AIMIM) ના વડા અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ પર તેમની “2002 માં હિંસા આચરનારાઓને પાઠ ભણાવ્યો” ટિપ્પણી પર પ્રહારો કર્યા છે, અને કહ્યું છે કે કોઈ પણ કાયમ સત્તામાં રહેતું નથી.

ઓવૈસીએ શાહ પર સત્તાના નશામાં હોવાનો પણ આરોપ લગાવ્યો હતો.

શુક્રવારે ગુજરાતમાં એક ચૂંટણી રેલીને સંબોધતા શાહે કહ્યું હતું કે અસામાજિક તત્વોએ 2002 માં “પાઠ શીખવવામાં” અને ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) એ રાજ્યમાં “કાયમી શાંતિ” સ્થાપિત કર્યા પછી હિંસા કરવાનું બંધ કર્યું હતું. તે વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં ગોધરા રેલ્વે સ્ટેશન પર ટ્રેન સળગાવવાની ઘટના બાદ 2002માં ગુજરાતના ભાગોમાં મોટા પાયે હિંસા જોવા મળી હતી.

શાહની ટિપ્પણીના કલાકો પછી શુક્રવારે સાંજે અમદાવાદના મુસ્લિમ બહુલ જુહાપુરા વિસ્તારમાં એક રેલીમાં બોલતા ઓવૈસીએ કહ્યું હતું કે ભાજપના નેતાએ જે પાઠ શીખવ્યો તે એ છે કે “બિલ્કીસ બાનોના બળાત્કારીઓને મુક્ત કરવામાં આવશે”.

આ પણ વાંચો :   વાકંડા ફોરેવર એ શાનદાર પ્રદર્શન અને કાવતરા સાથેની મૂવિંગ ગાથા છે

“હું તમને કહેવા માંગુ છું કે તમે 2002માં જે પાઠ ભણાવ્યો હતો તે એ હતો કે તમે બિલકિસ બાનોના બળાત્કારીઓને નિર્દોષ છોડશો; તમે પાઠ ભણાવ્યો કે જેમણે બિલકીસ બાનોની ત્રણ વર્ષની બાળકીની સામે તેની હત્યા કરી હતી તેમને તમે નિર્દોષ છોડી દેશો,” AIMIM વડાએ કહ્યું.

“આ પાઠની સાથે તમે શીખવ્યું કે એહસાન જાફરીની હત્યા કરવામાં આવશે. તમે ગુલબર્ગ સોસાયટી અને બેસ્ટ બેકરીનો પાઠ ભણાવ્યો,” તેમણે ગોધરા પછીના રમખાણોના કેસોને બોલાવતા કહ્યું જેમાં જાફરી સહિત ઘણા મુસ્લિમો માર્યા ગયા હતા, જેઓ તે સમયે કોંગ્રેસના સાંસદ હતા.

2002 પછીના ગોધરા બિલ્કીસ બાનો ગેંગ-રેપ કેસમાં આજીવન કેદની સજા પામેલા તમામ 11 દોષિતો આ વર્ષે 15 ઓગસ્ટના રોજ ગોધરા સબ-જેલમાંથી બહાર નીકળી ગયા હતા જ્યારે ગુજરાત સરકારે તેમની માફી નીતિ હેઠળ તેમની મુક્તિની મંજૂરી આપી હતી. 2008 માં, મુંબઈની એક વિશેષ અદાલતે ગોધરા નજીક ટોળા દ્વારા સાબરમતી એક્સપ્રેસના કોચને આગ લગાડવાથી સર્જાયેલા કોમી રમખાણો દરમિયાન બિલ્કીસ બાનોના સામૂહિક બળાત્કાર અને તેના પરિવારના સાત સભ્યોની હત્યાના આરોપસર 11 આરોપીઓને આજીવન કેદની સજા ફટકારી હતી. 27 ફેબ્રુઆરી, 2002ના રોજ સ્ટેશન.

આ પણ વાંચો :   બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ - 25 નવેમ્બર 2022: મહારાષ્ટ્રમાં 72 નવા કોવિડ-19 કેસ નોંધાયા, 1 જાનહાનિ

ઓવૈસીએ વધુમાં કહ્યું કે, કોઈએ એ ન ભૂલવું જોઈએ કે સત્તા હંમેશા કોઈની સાથે રહેતી નથી.

“તમે પાઠ ભણાવવાની વાત કરો છો, પરંતુ સત્તા પર રહેલા લોકો ભૂલી જાય છે કે સત્તા ક્યારેય કોઈની સાથે રહેતી નથી… તે કાયમ કોઈની સાથે રહેતી નથી, કોઈ દિવસ તે છીનવાઈ જશે. સત્તાના નશામાં, ગૃહમંત્રી પાઠ ભણાવવાની વાત કરે છે,” હૈદરાબાદના સાંસદે કહ્યું.

“તમે એવો કયો પાઠ ભણાવ્યો જેનાથી સમગ્ર દેશની બદનામી થઈ? અમિત શાહ, તમે એવો કયો પાઠ ભણાવ્યો જેના કારણે દિલ્હીમાં રમખાણો થયા?

આ પણ વાંચો :   ગુજરાતની ચૂંટણીમાં કુલ સ્પર્ધકોમાંથી લગભગ 8% મહિલા ઉમેદવારો છે: રિપોર્ટ

તેમણે કહ્યું કે જ્યારે અન્યાય થાય છે તેમને ન્યાય મળે ત્યારે શાંતિ મજબૂત બને છે.

“ગુજરાતમાં કોંગ્રેસના શાસન દરમિયાન (1995 પહેલા), કોમી રમખાણો પ્રચંડ હતા. કોંગ્રેસ વિવિધ સમુદાયો અને જાતિના લોકોને એકબીજા સામે લડવા માટે ઉશ્કેરતી હતી. આવા રમખાણો દ્વારા, કોંગ્રેસે તેની મત બેંક મજબૂત કરી હતી અને સમાજના એક મોટા વર્ગને અન્યાય કર્યો હતો,” શાહે ખેડા જિલ્લાના મહુડા ખાતેની તેમની ચૂંટણી રેલીમાં કહ્યું હતું.

“પરંતુ 2002માં તેમને પાઠ ભણાવવામાં આવ્યા પછી, આ તત્વોએ તે રસ્તો (હિંસાનો) છોડી દીધો. તેઓએ 2002 થી 2022 સુધી હિંસામાં સામેલ થવાનું ટાળ્યું હતું. ભાજપે કોમી હિંસા આચરનારાઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરીને ગુજરાતમાં કાયમી શાંતિ સ્થાપી છે,” કેન્દ્રીય મંત્રીએ કહ્યું હતું.

બધા વાંચો તાજેતરના રાજકારણ સમાચાર અહીં

[ad_2]

Source link

Leave a Comment