મસાલા પનીર રેસીપી: ઘરે બનાવેલા પનીરમાંથી બનાવેલ એક સ્વસ્થ અને સ્વાદિષ્ટ નાસ્તો

[ad_1]

જલદી ઘડિયાળના કાંટા 4 વાગે છે, અમારી નાસ્તાની તૃષ્ણા વધવા લાગે છે. ચાના સમય વિશે કંઈક એવું છે કે આપણા સ્વાદની કળીઓ આનંદકારક નાસ્તાની ઇચ્છા રાખે છે. તેથી જ આપણે ઘણીવાર આપણી ભૂખ મિટાવવા માટે સમોસા, પકોડા કે ઇન્સ્ટન્ટ નૂડલ્સ બનાવવા રસોડામાં દોડી જઈએ છીએ. પરંતુ આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આ ખોરાક આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે સારા નથી, ખાસ કરીને જો આપણે વજન ઓછું કરવા માંગીએ છીએ. તે એક દંતકથા છે કે તંદુરસ્ત નાસ્તો સ્વાદિષ્ટ નથી; જો તમારી પાસે તમારી પાસે યોગ્ય રેસીપી હોય તો તેઓ સંપૂર્ણપણે હોઈ શકે છે.

જો તમને સ્વાસ્થ્યવર્ધક, સ્વાદમાં સારો અને બનાવવામાં સરળ નાસ્તો જોઈએ છે, તો તમે જે શોધી રહ્યાં છો તે અમારી પાસે છે. ડાયેટિશિયન તનવી તુટલાનીએ તેના ઈન્સ્ટાગ્રામ હેન્ડલ ‘dietsmart_tanveetutlani’ પર પનીર નાસ્તાની પરફેક્ટ રેસીપી શેર કરી છે. આ રેસીપીની ખાસ વાત એ છે કે તે આમાંથી બનાવવામાં આવી છે. હોમમેઇડ પનીર, જે વાસ્તવમાં ખૂબ જ સરળ છે એકવાર તમે તેને હેંગ કરી લો. આ મસાલા પનીરના કરડવા માટે ભાગ્યે જ કોઈ સમયની જરૂર પડે છે કારણ કે દૂધ દહીં કરતી વખતે બધા મસાલા ઉમેરવામાં આવે છે. પરિણામ કંઈક એટલું સ્વાદિષ્ટ છે કે તમે તેને લગભગ દરરોજ બનાવશો.

આ પણ વાંચો :   એક રસપ્રદ આધાર અને સારી રીતે અમલમાં મુકાયેલ ક્લાઇમેક્સ હોવા છતાં, RAM SETU એક અવિશ્વસનીય પ્લોટ અને નબળા VFX થી પીડાય છે.

ત્યારથી પનીરમાં કેલરી ઓછી હોય છે અને કાર્બોહાઇડ્રેટ પરંતુ પ્રોટીન અને અન્ય જરૂરી પોષક તત્વોથી ભરપૂર છે, આ મસાલા પનીર સંપૂર્ણ સ્વસ્થ નાસ્તો બનાવે છે. જો તમે તેને બાળકો માટે બનાવવા માંગતા હો, તો લીલું મરચું ઉમેરવાનું છોડી દો અને જો ચીલી ફ્લેક્સ થાય તો તેની માત્રા ઓછી કરો.

અહીં રેસીપી પોસ્ટ છે:

આ પણ વાંચો :   શું બ્રાઉન ઈંડા સફેદ ઈંડા કરતાં વધુ સારા છે?

આ પણ વાંચો: ક્વિક વિન્ટર સ્નેક્સ: અહીં કેટલાક પનીર નાસ્તા છે જે તમે કોઈ પણ સમયે બનાવી શકો છો

મસાલા પનીર રેસીપી I મસાલા પનીર બનાવવાની રીત:

ટોન્ડ દૂધ ઉકાળો. જીરું, કાળા મરી પાવડર, લાલ મરચાંના ટુકડા અને સ્વાદ અનુસાર મીઠું ઉમેરો. સારી રીતે મિક્સ કરો પછી તેમાં થોડું દહીં નાખો, અને દૂધ અલગ ન થાય ત્યાં સુધી ઉકળતા રહો. પછી દહીંવાળું દૂધ કાઢીને તેને મલમલના કપડા અથવા નિયમિત રસોડાના કપડાથી ગાળી લો. એકવાર તણાઈ ગયા પછી, પનીર સખત થઈ જવું જોઈએ. ઇચ્છિત આકારના નાના ટુકડા કરો અને મસાલા પનીર તૈયાર છે!

આ પણ વાંચો :   4 દેખાવ જે સાબિત કરે છે કે સારા અલી ખાન અન્ય કોઈની જેમ ટ્રેન્ડસેટર છે

આ બુકમાર્ક કરો પનીર નાસ્તાની રેસીપી સાંજના નાસ્તા માટે અને તે જ સમયે આરોગ્ય અને સ્વાદનો આનંદ માણો.

દિવસનો વૈશિષ્ટિકૃત વિડિઓ

મેથી પાલક રેસીપી | મેથી પાલક બનાવવાની રીત

નેહા ગ્રોવર વિશેવાંચન પ્રત્યેના પ્રેમે તેણીની લેખન વૃત્તિને ઉત્તેજીત કરી. કેફીનયુક્ત કોઈપણ વસ્તુ સાથે ડીપ સેટ ફિક્સેશન રાખવા માટે નેહા દોષિત છે. જ્યારે તેણી તેના વિચારોનું માળખું સ્ક્રીન પર ઠાલવતી નથી, ત્યારે તમે કોફીની ચૂસકી લેતી વખતે તેણીને વાંચતા જોઈ શકો છો.[ad_2]

Source link

Leave a Comment