ક્રિસમસ 2022: પ્લમ કેક માટે ડ્રાય ફ્રુટ્સ પલાળી રાખવાનું આ રહ્યું તમારું રિમાઇન્ડર

[ad_1]

અમે ક્રિસમસને લગભગ એક મહિના દૂર છીએ અને તૈયારીઓ પૂરજોશમાં ચાલી રહી છે. ક્રિસમસને વધુ ખાસ બનાવે છે તે છે ઉત્તમ પ્લમ કેકનો આનંદ. શું તમે જાણો છો કે પ્લમ કેકની તૈયારી મહિનાઓ અગાઉથી શરૂ થાય છે? હા, અમે અહીં બડબડ કરી રહ્યા નથી. ડ્રાયફ્રૂટ્સને રમ અથવા બ્રાન્ડીમાં થોડાક કડવા સ્વાદ અને ગાઢ રચના માટે મહિનાઓ સુધી પલાળી રાખવામાં આવે છે. ની સુગંધ ક્રિસમસ પ્લમ કેક, તેના આલ્કોહોલ-ઇન્ફ્યુઝ્ડ ડ્રાય ફ્રૂટ્સ અને નટ્સ સાથે, માદક અને માત્ર અનિવાર્ય છે. પ્લમ કેક સામાન્ય રીતે દ્રાક્ષ, કરન્ટસ, કિસમિસ અથવા પ્રુન્સ જેવા સૂકા ફળોમાંથી બને છે. કેટલાક પોતાના સ્વાદ અને પસંદગીના આધારે તાજા ફળોનો પણ ઉપયોગ કરે છે.

જો તમે ક્રિસમસ કેકના ફળોને પલાળવાનું ભૂલી ગયા હો, તો રસોઇયા સરંશ ગોઇલા એક રીમાઇન્ડર સાથે અહીં છે. રસોઇયાએ તેમના અનુયાયીઓને “તે એક વાનગી” શેર કરવા કહ્યું જે તેમને ક્રિસમસની યાદ અપાવે છે. પ્રથમ જઈને, તેણે લખ્યું, “મારા માટે, તે કેક હોવું જોઈએ અને ઓછામાં ઓછા એક મહિના પહેલાં ફળોને પલાળવું એ ચાવીરૂપ છે.” “મિત્રો ક્રિસમસ આવી રહ્યું છે અને મારું હૃદય પહેલેથી જ ખુશખુશાલ છે. શું તમે હજી તમારા ફળો પલાળી દીધા છે?” તેણે ઉમેર્યુ.

આ પણ વાંચો :   રિયાન દેશમુખની બર્થડે પાર્ટીમાં ઐશ્વર્યા-આરાધ્યા બચ્ચન, મીરા રાજપૂત-મીશા અને અન્ય

પ્લમ કેક માટે પલાળેલા ફળો બનાવવા માટે, એક બાઉલમાં 50 ગ્રામ બદામ, કાજુ અને અખરોટ લો. આગળ બાઉલમાં 35 ગ્રામ ક્રેનબેરી, કાળી કિસમિસ, ટુટી ફ્રુટી અને સોનેરી કિસમિસ ઉમેરો. મસાલા માટે, તમારે 4-સ્ટાર વરિયાળી, તજના 3 ટુકડા, 1 ચમચી આદુ પાવડર અને ¼ ચમચી જાયફળ પાવડરની જરૂર પડશે. લીંબુનો ઝાટકો અને રમ/કોક (તમારી પસંદગી મુજબ) ઉમેરો. તેને સારી રીતે હલાવો. અને તેને આરામ કરવા માટે બાજુ પર રાખો.

પ્લમ કેક કેવી રીતે બનાવવી? આ રહી સરંશ ગોઈલાની રેસીપી

ઘટકો:

 • લીંબુનો ઝાટકો: 1
 • નારંગી ઝાટકો: 1
 • લવિંગ પાવડર: 1/4 ચમચી
 • આદુ પાવડર: ½ ટીસ્પૂન
 • તજ પાવડર: ½ ટીસ્પૂન
 • માખણ: 250 ગ્રામ
 • બ્રાઉન સુગર: 200 ગ્રામ
 • બેકિંગ પાવડર: ½ ટીસ્પૂન
 • બદામ પાવડર: 100 ગ્રામ
 • વેનીલા એસેન્સ: 1 ચમચી
 • ઇંડા: 4
 • આઈસિંગ સુગર (સુશોભન માટે)
આ પણ વાંચો :   શ્રીમતી માર્વેલ અભિનેતા મોહન કપૂર પર 15 વર્ષ જૂનાને હેરાન કરવાનો આરોપ, અંદરની વિગતો

પદ્ધતિ

પગલું 1: ઓવનને 170 ડિગ્રી પર પ્રીહિટ કરો. એક બાઉલમાં મેડા, બેકિંગ પાવડર અને બદામ પાવડર ઉમેરો. બધા મસાલાના પાઉડરમાં નાખી દો અને તેને ચાળણીમાં નાખો જેથી ગઠ્ઠો અથવા મોટા કણો નીકળી જાય.

પગલું 2: એક પેનમાં, કેટલાક ઇંડાને હરાવો.

સ્ટેપ 3: આગળ, થોડું ક્રીમ બટર અને બ્રાઉન સુગર મિક્સ કરો. મિશ્રણમાં લીંબુ અને નારંગી ઝાટકો ઉમેરો. તેમાં પીટેલા ઈંડા ઉમેરો અને તેને ફરી એક વાર ચાબુક કરો. વેનીલા એસેન્સ નાખો. બધી સામગ્રીને ઝડપથી મિક્સ કરો.

આ પણ વાંચો :   શિયાળાના આનંદ માટે ગાજર પાયસમ કેવી રીતે બનાવશો - રેસીપી વિડિઓ અંદર જુઓ

સ્ટેપ 4: હવે ચાળેલા પાવડરને ખાલી કરો અને સારી રીતે હલાવો. પલાળેલા ડ્રાયફ્રુટ્સમાં પૉપ કરો.

પગલું 5: થોડો નારંગીનો રસ રેડો અને સારી રીતે હલાવો.

સ્ટેપ 6: સામગ્રીને ગ્રીસ કરેલા પેનમાં સ્થાનાંતરિત કરો અને પહેલાથી ગરમ કરેલા ઓવનમાં 45 થી 50 મિનિટ માટે બેક કરો.

પગલું 7: એકવાર કેક ઠંડું થઈ જાય, ટોચ પર આઈસિંગ સુગર નાખો. તમારા મનપસંદ ક્રિસમસ સજાવટ સાથે તેને શણગારે છે. તે સર્વ કરવા માટે તૈયાર છે.

દિવસનો વૈશિષ્ટિકૃત વિડિઓ

મેથી પાલક રેસીપી | મેથી પાલક બનાવવાની રીત[ad_2]

Source link

Leave a Comment