ગુજરાત ચૂંટણી: અપક્ષ તરીકે લડી રહેલા ભાજપના વધુ 12 નેતાઓને સસ્પેન્ડ કરાયા

[ad_1]

સત્તાધારી ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) એ 12 બળવાખોરોને સસ્પેન્ડ કરી દીધા છે જેમણે અપક્ષ ઉમેદવારો તરીકે ઉમેદવારી નોંધાવી હતી, કારણ કે આગામી ચૂંટણીમાં ભગવા પક્ષ દ્વારા ટિકિટ આપવાનો ઇનકાર કરવામાં આવ્યો હતો. ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી.

ઉલ્લેખનીય છે કે, આ બીજી વખત છે જ્યારે સત્તાધારી ભાજપે બળવાખોરોને સસ્પેન્ડ કર્યા છે. ન્યૂઝ એજન્સી એએનઆઈ અનુસાર પાર્ટીએ રવિવારે સાત બળવાખોરોને સસ્પેન્ડ પણ કર્યા હતા.

પ્રદેશ પ્રમુખ સીઆર પાટીલને ટાંકીને ભાજપના સંચાર અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “આ ધારાસભ્યોને પક્ષ વિરોધી પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ થવા બદલ છ વર્ષ માટે સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે.”

આ પણ વાંચો :   તેને યાદ કરવા માટે 5 ફિલ્મો

સસ્પેન્ડ કરાયેલા ભાજપના નેતાઓની યાદીમાં પાદરાથી દિનુભાઈ પટેલ, વાઘોડિયાથી મધુભાઈ શ્રીવાસ્તવ, વડોદરા જિલ્લાના કુલદીપ સિંહ રાઉલ, પંચમહાલ જિલ્લાના શાહેરાથી બી પગી, અરવલ્લી જિલ્લાના ધવલ સિંહ ઝાલા અને મહેસાણાના રામ સિંહ ઠાકોરનો સમાવેશ થાય છે.

આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા અને મહિસાગર જિલ્લામાંથી બે-બેને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે. માનવજીભાઈ દેસાઈ અને એલ ઠાકોર બનાસકાંઠાના છે, એસએમ બાંટ અને જેપી પટેલ મહીસાગરના છે અને રમેશ ઝાલા અને અમરશીભાઈ ઝાલાને પણ આણંદ જિલ્લામાંથી સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે.

ગુજરાતમાં ત્રણ રાજકીય પક્ષો એટલે કે નવી પ્રવેશ કરનાર આમ આદમી પાર્ટી અને પરંપરાગત હરીફો — વર્તમાન ભારતીય જનતા પાર્ટી અને કોંગ્રેસ વચ્ચે ત્રિકોણીય ચૂંટણી જંગ જોવા મળી રહ્યો છે.

આ પણ વાંચો :   ગુજરાત ચૂંટણી: ભાજપનો પ્રચાર પૂરજોશમાં; PM મોદી, અમિત શાહ, યોગીએ આજે ​​રેલી કરી

ચૂંટણી પ્રચાર પૂરજોશમાં ચાલી રહ્યો છે ગુજરાત કારણ કે ત્રણેય પક્ષોના વરિષ્ઠ નેતાઓ રાજ્યમાં જાહેર રેલીઓ કરી રહ્યા છે. કોંગ્રેસના રાહુલ ગાંધીએ સુરત અને રાજકોટમાં બે રેલીઓ યોજી હતી, જ્યારે પીએમ મોદી, ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ અને ભાજપના સ્ટાર પ્રચારક યોગી આદિત્યનાથે પણ રાજ્યના વિવિધ વિસ્તારોમાં રેલીઓ અને જાહેર સભાઓને સંબોધી હતી. બીજી તરફ AAP સુપ્રીમો અરવિંદ કેજરીવાલે પણ સોમવારે અમરેલીમાં રેલી યોજી હતી.

આ પણ વાંચો :   વિક્રમ ગોખલેનું 77 વર્ષની વયે નિધન, સામંથાના ચાહકોએ નાગા ચૈતન્ય-સોભિતા ધુલીપાલાની વાયરલ તસવીર પર પ્રતિક્રિયા આપી

છેલ્લાં 27 વર્ષથી રાજ્યમાં શાસન કરી રહેલ ભાજપ માટે આ વખતે મતદારોના મનમાં એકવિધતા અને પરિવર્તનની લાગણીનો મોટો પડકાર છે. પીએમ મોદી કે જેઓ 2002-2014 દરમિયાન ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી હતા, તેમણે તેમના ગુજરાતના વિકાસ મોડલ માટે લોકપ્રિયતા મેળવી હતી. 2014 માં તેઓ વડા પ્રધાન બન્યા પછી, ભાજપે તેમના મુખ્ય પ્રધાન તરીકે ઘણા ચહેરા અજમાવ્યા છે જે તેમના વારસાને આગળ લઈ શકે છે.

182 સભ્યોની રાજ્ય વિધાનસભાની ચૂંટણી બે તબક્કામાં 1 અને 5 ડિસેમ્બરે યોજાશે. મતગણતરી 8 ડિસેમ્બરે હાથ ધરવામાં આવશે.

(ANI ઇનપુટ્સ સાથે)

બધાને પકડો વ્યાપાર સમાચાર, બજાર સમાચાર, તાજા સમાચાર ઘટનાઓ અને તાજી ખબર લાઇવ મિન્ટ પર અપડેટ્સ. ડાઉનલોડ કરો મિન્ટ ન્યૂઝ એપ્લિકેશન દૈનિક બજાર અપડેટ્સ મેળવવા માટે.

વધુ
ઓછા

[ad_2]

Source link

Leave a Comment