વિધાનસભા ચૂંટણી: કેજરીવાલે ગુજરાતના મતદારોને આ વખતે ‘આપ’ પસંદ કરવા અપીલ કરી છે

[ad_1]

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે સોમવારે અમરેલીમાં એક વિશાળ રેલીને સંબોધતા ગુજરાતની જનતાને વિવિધ વચનો આપ્યા હતા, જેમાં આગામી રાજ્ય વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં AAP સત્તામાં આવશે તો મફત વીજળી, મોંઘવારીનો અંત વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. ન્યૂઝ એજન્સી ANI અનુસાર ડિસેમ્બરની શરૂઆતમાં બે તબક્કામાં યોજાનાર છે.

એક અખબારી નિવેદન અનુસાર, હજારો લોકોની રેલીને સંબોધિત કરતી વખતે, દિલ્હીના સીએમએ જણાવ્યું હતું કે “વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં માત્ર 10 દિવસ બાકી છે. AAP તમામ પક્ષોને સખત સ્પર્ધા આપી રહી છે. AAP લોકો સુધી પહોંચી રહી છે. મુદ્દાઓ, જેના કારણે ગુજરાતમાં ‘પરિવર્તન’ (પરિવર્તન)નું તોફાન છે.”

આ પણ વાંચો :   PM Modi's ‘Aa Gujarat Main Banavyu Che’ slogan a 'hit’ in BJP campaigns, claims party leaders

“જો AAP સત્તામાં આવશે તો હું એક ભાઈની જેમ તમામ પરિવારોની જવાબદારી વહેંચીશ. આજે લોકો મોંઘવારીથી પરેશાન છે. હું લોકોને મોંઘવારીમાંથી મુક્તિ અપાવીશ. 1લી માર્ચથી વીજળીનું બિલ શૂન્ય થઈ જશે અને દરેકને 24 કલાક વીજળી મળશે, જેવી રીતે દિલ્હી અને પંજાબના લોકોને મળે છે,” તેમણે ઉમેર્યું.

સીએમ કેજરીવાલે તેમના ચૂંટણી વચનને પણ પ્રકાશિત કર્યું હતું ANIના અહેવાલ મુજબ, રાજ્યની દરેક મહિલાને 1,000, જેથી તેઓ તેમના બાળકોની મૂળભૂત જરૂરિયાતો માટે પૈસાનો ઉપયોગ કરી શકે.

“અમે મૂકીશું દરેક પુખ્ત મહિલાના ખાતામાં 1000. કેટલાક લોકો પૂછે છે કે આવું કરવાની શું જરૂર છે. ઘણી છોકરીઓ પૈસાના અભાવે ભણી શકતી નથી. તેથી ઘણી સ્ત્રીઓ તેમના બાળકોને દૂધ અને તાજા શાકભાજી આપી શકતી નથી. એકવાર અમે તેમને આ પૈસા આપીશું, આ બધી સમસ્યાઓ હલ થઈ જશે,” તેમણે વધુમાં કહ્યું.

આ પણ વાંચો :   ગુજરાત ચૂંટણી: આ રાજ્ય મતદારો માટે 'એક દિવસની પેઇડ રજા'ની મંજૂરી આપે છે

AAP સુપ્રીમોએ રાજ્યમાં બેરોજગારીની સ્થિતિ પર પણ ભાર મૂક્યો હતો અને “10 લાખ નોકરીઓ” પ્રદાન કરવાનું વચન આપ્યું હતું અને 3,000 બેરોજગારી લાભ તરીકે, ANI અહેવાલ.

“હું અહીં લોકોને રોજગારની તકો આપીશ. મેં દિલ્હીમાં 12 લાખ રોજગારી આપી. પંજાબમાં પણ અમે 20,000 નવી રોજગારી આપી. અમે ગુજરાતમાં 10 લાખ રોજગારી આપીશું અને જ્યાં સુધી એક યુવકને નોકરી નહીં મળે ત્યાં સુધી તેમને રોજગારી પણ આપીશું. 3,000 બેરોજગારીનો લાભ,” કેજરીવાલે કહ્યું.

આ પણ વાંચો :   પંકજ ત્રિપાઠીએ ખુલાસો કર્યો કે શા માટે તે પ્રાદેશિક અથવા હોલીવુડ ફિલ્મો કરવા માટે ઉત્સુક નથી

ગુજરાત રાજ્ય કે જેમાં 182 વિધાનસભા મતવિસ્તારો છે તે બે તબક્કામાં 1 અને 5 ડિસેમ્બરે મતદાન થવાનું છે. મત ગણતરી 8 ડિસેમ્બરે થશે, જે હિમાચલ પ્રદેશના પરિણામની તારીખ સાથે સુસંગત છે.

ગુજરાતમાં ભાજપ 27 વર્ષથી સત્તા પર છે અને રાજ્યને પાર્ટીનો ગઢ માનવામાં આવે છે.

(ANI ઇનપુટ્સ સાથે)

બધાને પકડો વ્યાપાર સમાચાર, બજાર સમાચાર, તાજા સમાચાર ઘટનાઓ અને તાજી ખબર લાઇવ મિન્ટ પર અપડેટ્સ. ડાઉનલોડ કરો મિન્ટ ન્યૂઝ એપ્લિકેશન દૈનિક બજાર અપડેટ્સ મેળવવા માટે.

વધુ
ઓછા

[ad_2]

Source link

Leave a Comment