ગુજરાત ચૂંટણી: ભાજપનો પ્રચાર પૂરજોશમાં; PM મોદી, અમિત શાહ, યોગીએ આજે ​​રેલી કરી

[ad_1]

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: વર્તમાન ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) નું ચૂંટણી અભિયાન પૂરજોશમાં ચાલી રહ્યું છે કારણ કે ટોચના અધિકારીઓ પાસે આગામી રાજ્યની ચૂંટણીઓ માટે આજે બેક ટુ બેક રેલીઓ અને જાહેર સભાઓ સાથે ભરચક શેડ્યૂલ છે. ડિસેમ્બરના પ્રારંભના બે તબક્કામાં મૂકો.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે, સોમવાર, 21 નવેમ્બર, સોમવાર, ચૂંટણીલક્ષી ગુજરાતમાં ત્રણ ભાજપ વિજય સંકલ્પ સંમેલન રેલીઓને સંબોધશે. પ્રથમ રેલી સુરેન્દ્રનગરમાં સવારે 11 વાગ્યે, બીજી જબુસરમાં બપોરે 1 વાગ્યે અને ત્રીજી નવસારીમાં લગભગ 1 વાગ્યે નિર્ધારિત છે. બપોરે 3 વાગ્યા.

બીજી બાજુ કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ સોમવારે દ્વારકા, સોમનાથ, જૂનાગઢ અને કચ્છ જિલ્લામાં ચાર જાહેરસભાઓ કરશે. સવારે લગભગ 11 વાગ્યે તેઓ દ્વારકાના ખંભાળિયા મતવિસ્તારમાં પ્રથમ સભાને સંબોધશે, ત્યારબાદ સોમનાથમાં કોડીનારમાં 1 વાગ્યે બીજી રેલી કરશે. અન્ય બે બેઠકો અનુક્રમે 3 અને 4 વાગ્યે જૂનાગઢની માંગરોળ બેઠક અને કચ્છમાં ભુજ બેઠક પર યોજાનાર છે.

આ પણ વાંચો :   ક્રિસમસ 2022: પ્લમ કેક માટે ડ્રાય ફ્રુટ્સ પલાળી રાખવાનું આ રહ્યું તમારું રિમાઇન્ડર

સિવાય પીએમ માર્ગો અને ગૃહ પ્રધાન શાહ, ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન યોગી આદિત્યનાથ, જેઓ ગુજરાત ચૂંટણી માટે ભાજપના સ્ટાર પ્રચારક પણ છે, પણ મહેમદાવાદ વિધાનસભા ક્ષેત્રમાં બપોરે 3 વાગ્યે એક જાહેર સભાને સંબોધશે.

શનિવારે સાંજે પોતાના ગૃહ રાજ્ય પહોંચેલા પીએમ મોદીએ વલસાડમાં રોડ શો યોજ્યો હતો અને લોકોને સંબોધિત પણ કર્યા હતા. ચાર નિર્ધારિત જાહેર સભાઓ ધરાવતા વડાપ્રધાને રવિવારે તેમના પ્રચારની શરૂઆત સોમનાથથી કરી હતી. બાદમાં તેમણે ધોરાજી, અમરેલી અને બોટાદમાં પણ ચૂંટણી રેલીઓ યોજી હતી.

આ પણ વાંચો :   UUNCHAI એ એક સરળ, ભાવનાત્મક, પારિવારિક ફિલ્મ છે જેમાં મુખ્ય કલાકારો દ્વારા શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન છે.

182 સભ્યોની રાજ્ય વિધાનસભાની ચૂંટણી બે તબક્કામાં 1 અને 5 ડિસેમ્બરે યોજાશે. મત ગણતરી 8 ડિસેમ્બરે હાથ ધરવામાં આવશે. પાર્ટીએ ગુજરાત ચૂંટણી માટે તેના સ્ટાર પ્રચારકોની યાદી પહેલેથી જ જાહેર કરી દીધી છે.

ગુજરાતમાં જ્યાં 27 વર્ષથી સત્તામાં રહેલી સત્તાધારી પાર્ટી તેની સાતમી મુદત માટે સત્તા મેળવવા માંગે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, પીએમ મોદી 2001 થી 2014 સુધી ગુજરાતના સૌથી લાંબા સમય સુધી સેવા આપતા મુખ્યમંત્રી રહ્યા છે.

રાજ્ય લાંબા સમયથી ભાજપનો ગઢ રહ્યો છે અને પાર્ટીએ આ વખતે પણ ભવ્ય બહુમતી સાથે સત્તામાં પાછા ફરવાનું નક્કી કર્યું છે.

આ પણ વાંચો :   સલમાન ખાને કાજોલ સાથે અભિનિત સીન 'પ્યાર કિયા તો ડરના ક્યા' રિક્રિએટ કર્યો, કહે છે કે રેવતી ટાઈગર 3 કરી રહી છે

જો કે, તેને અરવિંદ કેજરીવાલની આગેવાની હેઠળની આમ આદમી પાર્ટી (AAP) તરફથી સખત ચૂંટણી પડકારનો સામનો કરવો પડે છે, જેણે તેના મુખ્ય પ્રધાન પદના ઉમેદવાર તરીકે ઇસુદાન ગઢવીનું નામ આપ્યું છે. કોંગ્રેસ પણ ભાજપ સરકારને હટાવવા માટે પોતાનો શ્રેષ્ઠ ચૂંટણીપંચ આગળ વધારવાની આશા રાખી રહી છે.

2017 માં ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીભાજપે 99 બેઠકો જીતી હતી, કોંગ્રેસે 77 બેઠકો જીતી હતી, 1 બેઠક એનસીપીએ જીતી હતી જ્યારે ભારતીય ટ્રાઇબલ પાર્ટી અને અપક્ષ ઉમેદવારે અનુક્રમે 2 અને 3 બેઠકો જીતી હતી.

(એજન્સીના ઇનપુટ્સ સાથે)

બધાને પકડો વ્યાપાર સમાચાર, બજાર સમાચાર, તાજા સમાચાર ઘટનાઓ અને તાજી ખબર લાઇવ મિન્ટ પર અપડેટ્સ. ડાઉનલોડ કરો મિન્ટ ન્યૂઝ એપ્લિકેશન દૈનિક બજાર અપડેટ્સ મેળવવા માટે.

વધુ
ઓછા

[ad_2]

Source link

Leave a Comment