UUNCHAI એ એક સરળ, ભાવનાત્મક, પારિવારિક ફિલ્મ છે જેમાં મુખ્ય કલાકારો દ્વારા શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન છે.

[ad_1]

Uunchai સમીક્ષા 3.5/5 અને સમીક્ષા રેટિંગ

uunchai ત્રણ મિત્રોની જીવન બદલી નાખતી સફરની વાર્તા છે. અમિત શ્રીવાસ્તવ (અમિતાભ બચ્ચનદિલ્હી સ્થિત એક સફળ લેખક છે. તે તેની પત્ની અભિલાષા (નફીસા અલી સોઢી)થી અલગ થઈ ગયો છે અને તેના જીવનમાં સૌથી નજીકના લોકો તેના ત્રણ મિત્રો છે – જાવેદ (બોમન ઈરાનીશર્મા વિશે (અનુપમ ખેર), અને ભૂપેન (ડેની ડેન્ઝોંગપા). ભૂપેનના જન્મદિવસે ચોકડી મળે છે અને આનંદ કરે છે. ભૂપેન, જે મૂળ નેપાળનો છે, અમિત, જાવેદ અને ઓમ સાથે એવરેસ્ટ બેઝ કેમ્પ તરફ જવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરે છે. જોકે, મિત્રો તેમની વૃદ્ધાવસ્થા અને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓને ટાંકીને આ વિચારને નકારી કાઢે છે. પાર્ટી પછી ભૂપેન ઘરે જાય છે અને ઊંઘમાં જ મૃત્યુ પામે છે. ભૂપેનના કિસ્સામાં પણ, તેમના મિત્રો જ તેમનો પરિવાર છે અને તેઓ અંતિમ સંસ્કાર અને અન્ય ધાર્મિક વિધિઓ સંભાળે છે. ભૂપેનના અભ્યાસમાંથી પસાર થતાં, અમિતને ખબર પડી કે પૂર્વે તેના ત્રણ મિત્રો માટે એવરેસ્ટ બેઝ કેમ્પ માટે ટૂર પેકેજ બુક કર્યું છે. આ પ્રવાસ બે મહિનામાં થવાનો છે. દરમિયાન, ઓમ વારાણસીની ગંગા નદીમાં ભૂપેનની અસ્થિને વિસર્જન કરવાની યોજના બનાવી રહ્યો છે. અમિતે ઓમ અને જાવેદને ભૂપેનની એવરેસ્ટ યોજના વિશે જાણ કરી. તે તેમને તેની સાથે જોડાવા માટે સમજાવે છે જેથી કરીને તેઓ તેની રાખ બેઝ કેમ્પમાં છોડી શકે કારણ કે તે પૃથ્વી પર ભૂપેનનું પ્રિય સ્થળ હતું. ઘણી સમજાવટ પછી ઓમ અને જાવેદ સંમત થયા. પરંતુ એક સમસ્યા છે. જાવેદની પત્ની શબાના (નીના ગુપ્તા) તેના પતિને ક્યારેય આવો જોખમી ટ્રેક કરવા દેશે નહીં. તેથી, અમિત એક યોજના સાથે આવે છે. તે શબાનાને કહે છે કે ત્રણેય કાઠમંડુ, નેપાળ જશે જ્યાં તેઓ તેની રાખ વિસર્જન કરશે. યોજના મુજબ, તેઓ રોડ માર્ગે કાઠમંડુ જશે કારણ કે ઓમ ફ્લાઈટ્સથી ડરી રહ્યો છે. અમિત શબાનાને તેમની સાથે જોડાવા કહે છે. તે તેણીને કહે છે કે તેઓ તેને કાનપુર ખાતે તેની પુત્રી હીબા (શીન દાસ) અને જમાઈ વલ્લી (અભિષેક પઠાનિયા)ના સ્થાને મૂકી જશે. એકવાર તે થઈ ગયા પછી, ત્રણેય ગોરખપુર જશે જ્યાં ઓમ તેના ભાઈઓને મળશે, જેમને તે 30 વર્ષથી મળ્યા નથી. ત્રણ મિત્રો અને શબાના તેમની સફર શરૂ કરે છે. પરંતુ દુઃખની વાત એ છે કે અમિતનો ફૂલપ્રૂફ પ્લાન ટોસ માટે જાય છે. આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી: તબક્કા 1 માં મતદાન શરૂ; અહીં મુખ્ય ખેલાડીઓ, મતવિસ્તારો પર એક નજર છે

મૂવી રિવ્યુ: Uunchai

સુનીલ ગાંધીની વાર્તા હૃદયસ્પર્શી છે. અભિષેક દીક્ષિતની પટકથા સરળ અને સુઘડ છે. સ્ક્રિપ્ટ તેની પોતાની ગતિએ વહે છે અને તે પર્યાપ્ત રમુજી, ભાવનાત્મક અને રોમાંચક ક્ષણોથી ભરેલી છે. જો કે, કેટલીક જગ્યાએ, લેખન વધુ કડક થઈ શક્યું હોત. અભિષેક દીક્ષિતના સંવાદો સરળ અને સંવાદાત્મક છે અને કેટલાક દ્રશ્યોમાં તે ખૂબ ઊંડા છે.

સૂરજ આર બડજાત્યાનું નિર્દેશન અનુકરણીય છે, અપેક્ષા મુજબ. તે પરિવારો વિશે ફિલ્મો બનાવવા માટે જાણીતો છે અને આ પહેલીવાર છે જ્યારે તેણે મિત્રતાની ઉજવણી કરતી ફિલ્મ સાથે રમી છે. અને તે સફળ થાય છે કારણ કે તે સ્ક્રિપ્ટને સુંદર રીતે એક્ઝિક્યુટ કરે છે. નોંધપાત્ર બાબત એ છે કે તેમની જૂની શાળા શૈલીનું વર્ણન છે. આ ફિલ્મ એવરેસ્ટ સર કરવાનો પ્રયાસ કરનારા ત્રણ મિત્રો વિશે જ નથી. ત્યાં બહુવિધ ટ્રેક છે, અને તે બધા મુખ્ય ટ્રેકમાં ઘણું યોગદાન આપે છે. તે જ સમયે, તે દર્શકોને આરોગ્યપ્રદ, સિનેમેટિક અનુભવ આપે છે. વાર્તામાં થોડા વળાંકો પણ મનોરંજનના ભાવમાં વધારો કરે છે.

બીજી બાજુ, ફિલ્મની લંબાઈ મુખ્ય મુદ્દો છે. 170 મિનિટે, UUNCHAI કેટલીક જગ્યાએ દર્શકોની ધીરજની કસોટી કરે છે. બીજું, યુવાનો મૂવી જોઈ રહેલા પ્રેક્ષકોનો મુખ્ય હિસ્સો છે અને ફિલ્મ આ વિભાગને વધુ ઓફર કરતી નથી. બોક્સ ઓફિસના દૃષ્ટિકોણથી આ નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે. છેલ્લે, સૂરજ આર બડજાત્યાની ફિલ્મો સુપર-હિટ સંગીત માટે જાણીતી છે. મૈં પ્રેમ કી દિવાની હૂં જેવી [2003] ચાર્ટબસ્ટર ગીતો હતા. UUNCHAI, જોકે, નબળી સાઉન્ડટ્રેક ધરાવે છે. ફિલ્મ સાથેનો એક નાનો મુદ્દો પણ અમિત અને તેની છૂટી ગયેલી પત્નીનો ટ્રેક છે કારણ કે તેને યોગ્ય રીતે સમજાવવામાં આવ્યું નથી.

આ પણ વાંચો :   સંજય લીલા ભણસાલી તેમના બાફ્ટા માસ્ટરક્લાસ પર ખુલે છે; કહે છે, "સિનેમા સાક્ષર પ્રેક્ષકો સાથે રૂબરૂ આવવું એ હંમેશા આનંદની વાત છે" : બોલીવુડ સમાચાર

Uunchai – સત્તાવાર ટ્રેલર | અમિતાભ બચ્ચન, અનુપમ ખેર, બોમન ઈરાની

UUNCHAI એક શ્વાસ લેનારા ક્રમ સાથે શરૂ થાય છે. ફિલ્મ પછી ફ્લેશબેક મોડમાં જાય છે અને મુખ્ય પાત્રોનો સરસ રીતે પરિચય કરાવે છે. ભૂપેનના નિધનનું દ્રશ્ય ખૂબ જ હચમચી જાય તેવું છે. દિલ્હીમાં ત્રણેય ટ્રેકની તૈયારી શરૂ કરે છે તે દ્રશ્યો સુંદર છે. કાનપુર ક્રમ નાટ્યાત્મક છે. પ્રશંસનીય વાત એ છે કે બાગબાન જવાને બદલે [2003] આ રીતે, નિર્માતાઓએ બતાવવાનું પસંદ કર્યું કે માતાપિતા પણ ખોટા થઈ શકે છે. પ્રથમ હાફનો શ્રેષ્ઠ ભાગ ઇન્ટરમિશન પોઇન્ટ માટે આરક્ષિત છે. તે ઘરને નીચે લાવવાની ખાતરી છે. ઇન્ટરવલ પછી, ગોરખાપુર એપિસોડ અને માલા ત્રિવેદીનો (સારિકા) ફ્લેશબેક યાદગાર છે, અને ત્યાર બાદનો મુકાબલો પણ. શરૂઆતના ટ્રેકિંગ દ્રશ્યો સરસ છે પરંતુ પછીથી, ફિલ્મ ધીમી પડી જાય છે અને ખેંચે છે. પ્રી-ક્લાઈમેક્સ એ છે કે જ્યારે ફિલ્મ આગળ વધે છે. અંતિમ મનોહર છે.

અમિતાભ બચ્ચન અપેક્ષા મુજબ જબરદસ્ત પ્રદર્શન કરે છે. તે માત્ર શારીરિક રીતે જ નહીં પણ ભાવનાત્મક રીતે પણ એક પડકારજનક ભૂમિકા હતી અને બિગ બી ઉડતા રંગો સાથે બહાર આવે છે. ખાસ કરીને બીજા હાફમાં, તે ખૂબ સારો છે. ખોસલા કા ઘોસલામાં અનુપમ ખેરનો હિસ્સો તેમના સમાન કૃત્યોમાંથી એકની યાદ અપાવે છે [2006] અને બેબી [2015]. પરંતુ તે ખાતરી કરે છે કે તે બહાર આવે છે અને સારું કામ કરે છે. ગોરખપુર ઘાટ પર તેમનું ભંગાણનું દ્રશ્ય સુંદર છે. બોમન ઈરાની તેની ભૂમિકા સારી રીતે ભજવે છે અને સમર્થન આપે છે. ડેની ડેન્ઝોન્ગ્પા કેમિયોમાં વાજબી છે. પરિણીતી ચોપરા પહેલા હાફમાં ભાગ્યે જ હોય ​​છે પરંતુ બીજા હાફમાં તે પોતાની હાજરીનો અહેસાસ કરાવે છે. નીના ગુપ્તા મોહક છે અને ફિલ્મમાં એક બિંદુ પછી કોઈ તેને ચૂકી જાય છે. સારિકા સંયમિત અને ભાગ માટે યોગ્ય છે. કેમિયોમાં નફીસા અલી સોઢી સારી છે. શીન દાસ, અભિષેક પઠાનિયા અને રાજુ ખેર (ગુડ્ડુ ભૈયા) ઠીક છે.

આ પણ વાંચો :   નતાશા પૂનાવાલાને તેના જન્મદિવસ પર, કરીના કપૂર, મલાઈકા અરોરા અને અન્યોના પ્રેમ સાથે

અમિત ત્રિવેદીનું સંગીત નબળું છે. આ પ્રકારની ફિલ્મમાં ચાર્ટબસ્ટર અથવા સોલફુલ મેલોડી હોવી જોઈએ. ફિલ્મના તમામ ગીતો, ‘કેતી કો’, ‘અરે ઓહ અંકલ’, ‘હાન કર દે’, ‘લડકી પહાડી’ અને ‘સવેરા’, તેઓ ફિલ્મમાં સારી રીતે વણાયેલા હોવાથી અને ચિત્રીકરણને કારણે કામ કરો. જ્યોર્જ જોસેફનો બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર યોગ્ય છે.

મનોજ કુમાર ખટોઈની સિનેમેટોગ્રાફી અદભૂત છે. નેપાળના લોકેલ્સ ખૂબ જ સરસ રીતે કેપ્ચર કરવામાં આવ્યા છે. ઉર્વી અશર કક્કર અને શિપ્રા રાવલની પ્રોડક્શન ડિઝાઇન સમૃદ્ધ છે. શામ કૌશલની ક્રિયા વાસ્તવિક છે. NY VFXWaala નું VFX વખાણવા લાયક છે. ટેરેન્સ લોબો, ડેના સેથાના, પ્રિયા પાટિલ અને મોહિત રાયના પોશાક પાત્રના વ્યક્તિત્વ સાથે સુમેળમાં છે. શ્વેતા વેંકટ મેથ્યુનું એડિટિંગ વધુ ધારદાર હોવું જોઈએ.

એકંદરે, UUNCHAI એ એક સરળ, ભાવનાત્મક, પારિવારિક ફિલ્મ છે જેમાં મુખ્ય કલાકારો દ્વારા શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવામાં આવ્યું છે. જો કે, ફિલ્મ સામાન્ય સંગીત, વધુ પડતી લંબાઈને કારણે પીડાય છે અને યુવાનો માટે કંઈ ઓફર કરતી નથી. બોક્સ ઓફિસ પર, આ ફિલ્મ માત્ર પરિવારના દર્શકોના મર્યાદિત વર્ગને જ આકર્ષિત કરશે અને ટકાવી રાખવા માટે તેને હકારાત્મક શબ્દોની જરૂર પડશે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment