CIRKUS નબળા લેખન અને ફરજિયાત રમૂજથી પીડાય છે, અને માત્ર બીટ્સ અને ટુકડાઓમાં અપીલ કરે છે

[ad_1]

સર્કસ રિવ્યૂ 2.0/5 અને રિવ્યૂ રેટિંગ

સર્કસ ભૂલભરેલી ઓળખની વાર્તા છે. વર્ષ 1942 છે. ડૉ. રોય જમનાદાસ (મુરલી શર્મા) અને જોય જમનાદાસ (ઉદય ટીકેકર) જમનાદાસ અનાથાશ્રમ ચલાવે છે. એક પ્રયોગના ભાગરૂપે, તે જોડિયાના બે સેટને અલગ કરે છે અને તેમને દત્તક લેવા માટે બે પરિવારોને સોંપે છે. પ્રથમ સેટ જ્યુબિલી સર્કસ ચલાવતા ઉટી દંપતી દ્વારા દત્તક લેવામાં આવે છે. બીજો સેટ બેંગ્લોરના શેનોય દ્વારા અપનાવવામાં આવ્યો છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, બંનેએ તેમના દત્તક લીધેલા બાળકોનું નામ રોય અને જોય, રોય અને જોય જમનાદાસના નામ પરથી રાખ્યું છે! પછી વાર્તા 30 વર્ષ આગળ વધે છે. રોય # 1 (રણવીર સિંહ) અને જોય # 1 (વરુણ શર્મા) તેમના પાલક માતાપિતાના મૃત્યુ પછી જ્યુબિલી સર્કસ ચલાવે છે. રોયને ‘ઈલેક્ટ્રિક મેન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે કારણ કે તે વીજળી આધારિત સ્ટંટ કરવામાં સક્ષમ છે. પ્રેક્ષકો એ જોઈને આશ્ચર્યચકિત થાય છે કે કરંટ તેના શરીરમાંથી પસાર થાય છે અને તેને વીજળીનો કરંટ લાગતો નથી. રોય #1 એ માલા સાથે લગ્ન કર્યા છે (પૂજા હેગડે), જે બાળક મેળવવા માટે આતુર છે. પરંતુ તેણી ગર્ભધારણ કરવામાં અસમર્થ હોવાથી, રોય #1 તેની વિરુદ્ધ હોવા છતાં તે દત્તક લેવા આતુર છે. દરમિયાન, રોય #2 (રણવીર સિંહ) અને જોય #2 (વરુણ શર્મા) બેંગ્લોરમાં સ્થિત છે. રોય # 2 બિંદુને ડેટ કરી રહ્યો છે (જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ). તેણીના પિતા રાય બહાદુર (સંજય મિશ્રા) ઉટીમાં માલા સાથે રોય #1ને જોયા અને નિષ્કર્ષ પર આવ્યા કે રોય #2 બિંદુ સાથે છેતરપિંડી કરી રહ્યો છે. રોય # 2 અને જોય # 2 મહત્વપૂર્ણ કામ માટે ઉટી જવાનું નક્કી કરે છે. રાય બહાદુર તેમના વિશ્વાસુ નોકર પ્રેમ (અનિલ ચરણજીત)ને તેમને અનુસરવા અને જાણવા માટે મોકલે છે કે શું રોય #2 ખરેખર માલા સાથે લગ્ન કરે છે. અહીંથી રોય # 2 અને જોય # 2 ચોરોની ટોળકી અને ઉટીના કેટલાક રહેવાસીઓનો સામનો કરે છે જેઓ તેમને સારી રીતે ઓળખતા હોવાનો દાવો કરે છે, જોકે ઉટીની આ તેમની પ્રથમ મુલાકાત છે. આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   જાન્હવી કપૂર દુબઈમાં સેક્સી જાંઘ-હાઈ સ્લિટ ગાઉનમાં ગ્લેમ ક્વોટિયન્ટને આગળ ધપાવે છે; નેટીઝન્સ તેને 'હોટ' કહે છે

સર્કસ

આ વાર્તા શેક્સપિયરથી પ્રેરિત છે કૉમેડી ઑફ એરર્સ. અનુકૂલિત વાર્તા આશાસ્પદ છે અને તે એક સુંદર મનોરંજનમાં ફેરવાઈ શકે છે. પરંતુ યુનુસ સજાવલની રૂપાંતરિત પટકથા એક મોટો ગુનેગાર છે. લેખકે ફિલ્મને નૉન-સ્ટોપ રમૂજ સાથે રજૂ કરવી જોઈતી હતી. દુર્ભાગ્યે, કોમેડી ત્યાં છે પરંતુ તે થોડી અને વચ્ચે છે. ફરહાદ સામજી, સંચિત બેદ્રે અને વિધી ઘોડગાંવકરના સંવાદો રમુજી છે પણ વધુ રમુજી બની શક્યા હોત.

રોહિત શેટ્ટીનું ડિરેક્શન યોગ્ય છે. તેના અમલની સૌથી મોટી તાકાત એ છે કે તે ફિલ્મને મૂંઝવણમાં ફેરવવા દેતો નથી, જો કે ત્યાં ઘણા બધા પાત્રો છે, જેમાં સમાન દેખાતા પાત્રોનો સમાવેશ થાય છે. તેણે કેટલીક કોમિક પળોને મનોરંજક રીતે હેન્ડલ કરી છે. તે મોમો (સિદ્ધાર્થ જાધવ) અને રાય બહાદુરના દ્રશ્યો સાથે ખૂબ ઊંચાઈ પર જાય છે.

ફ્લિપસાઇડ પર, સગવડતાના લખાણને લીધે, તેની દિશા પણ ખોવાઈ જાય છે. ભૂતકાળમાં, તેણે ગોલમાલ સિરીઝ, ઓલ ધ બેસ્ટ અને બોલ બચ્ચન જેવા કોમિક કેપર્સ સાથે શોમાં ધમાલ મચાવી છે. તે પ્રકારની નિષ્ણાત દિશા અહીં ખૂટે છે. કેટલાક સ્થળોએ, રમૂજ ડોર્સ દેખાય છે. વધુમાં, તેણે ઘણા બધા ટ્રેક રજૂ કર્યા છે અને તે તેમની સાથે ન્યાય કરવામાં સક્ષમ નથી. જેમ કે, કર્નલ વિક્રાંતનો આખો ખૂણો ભુલાઈ જાય છે. ઉપરાંત, ડૉ. રોય જમનાદાસે ચોથી દીવાલ તોડીને દર્શકો સાથે વાત કરવાનું અંતે ફરી શરૂ કરવું જોઈતું હતું.

આ પણ વાંચો :   Mahashivratri: All problems associated with Shani will be removed, do this remedy on Mahashivratri!

CIRKUS એક શાનદાર નોંધ પર શરૂ થાય છે. પરંતુ જોય #1 ની એન્ટ્રી પછી, ફિલ્મ ગંભીર બની જાય છે. ટ્રેનમાં ઉન્મત્ત દ્રશ્યો સાથે રમૂજનું સ્તર વધે છે. ઇન્ટરમિશન પોઇન્ટ અસ્પષ્ટ છે અને રોહિત શેટ્ટીએ તેને વધુ નાટકીય બનાવવું જોઈતું હતું. ઇન્ટરવલ પછી, રોય # 1 ના ઘરમાં મોમોનું દ્રશ્ય ઘરને નીચે લાવે છે. રાય બહાદુરના થપ્પડ મારવાના દ્રશ્યને પણ આ જ લાગુ પડે છે, જોકે એક બિંદુ પછી તે પુનરાવર્તિત થાય છે. ક્લાઈમેક્સ સારો છે પણ બહેતર બની શક્યો હોત, કારણ કે બધા કલાકારો ભેગા થઈ ગયા હતા અને કેટલાક વાસ્તવિક ગાંડપણને અવકાશ હતો.

અભિનયની વાત કરીએ તો, રણવીર સિંહ ઘણા દ્રશ્યોમાં તેની ભૂમિકાને અન્ડરપ્લે કરે છે અને વીજળી સંબંધિત દ્રશ્યોમાં બધું જ બહાર આવે છે. એકંદરે, તે એક સરસ શો રજૂ કરે છે. વરુણ શર્મા સક્ષમ સપોર્ટ પૂરો પાડે છે. પૂજા હેગડે અને જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ અદભૂત દેખાય છે અને તેમનું પ્રદર્શન ઠીક છે. તેઓ ભાગ્યે જ ત્યાં છે; વાસ્તવમાં, સિદ્ધાર્થ જાધવ પાસે બંને અગ્રણી મહિલાઓને એકસાથે મૂકે છે તેના કરતાં વધુ સ્ક્રીન સમય છે. સિધ્ધાર્થ જાધવ ફિલ્મનો સૌથી મજેદાર અભિનેતા છે અને તેને પ્રેમ કરવામાં આવશે. ત્યારબાદ સંજય મિશ્રા આવે છે અને તે ખૂબ જ રમુજી છે. અનિલ ચરણજીત એક છાપ છોડી જાય છે. મુરલી શર્મા તેની ભૂમિકા માટે યોગ્ય છે. જોની લીવર (પોલસન દાદા) દુ:ખની વાત છે. વિજય પાટકર (શંકર) માંડ માંડ ત્યાં છે. સુલભા આર્ય (ચાચી) એક-બે સીનમાં હસી કાઢે છે. ઉદય ટીકેકર, રાધિકા બાંગિયા (લીલી), સૌરભ ગોખલે (ઇન્સ્પેક્ટર વિક્રમ), વ્રજેશ હિરજી (નાગમણી), મુકેશ તિવારી (ડાકુ બેગીરા), ટીકુ તલસાનિયા (વેલજી ભાઈ), બ્રિજેન્દ્ર કાલા (યુસુફ), આશિષ વારંગ (મેંગો), ઉમાકાંત પાટીલ (ચિક્કી), નિકિતિન ધીર (જોય #1ના પિતા) અને અશ્વિની કાલસેકર (શકુંતલા દેવી) શિષ્ટ છે. ગીતમાં દીપિકા પાદુકોણ શાનદાર છે.

આ પણ વાંચો :   વિશ્વભરમાંથી 9 સૌથી વધુ લોકપ્રિય મીઠાઈઓ

સર્કસ | સત્તાવાર ટ્રેલર | રણવીર સિંહ, જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ, પૂજા હેગડે

સંગીત લલચાવવામાં નિષ્ફળ જાય છે, સિવાય કે ‘વર્તમાન લગા રે’. ‘હું ઝારા છું’ જ્યારે સારી રીતે શૂટ કરવામાં આવે છે ‘આશિકી’ અંતિમ ક્રેડિટમાં રમાય છે. અમર મોહિલેનો બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર સિનેમાની અનુભૂતિમાં વધારો કરે છે. ગણેશ આચાર્યની કોરિયોગ્રાફી આકર્ષક છે.

જોમોન ટી જ્હોનની સિનેમેટોગ્રાફી સુઘડ છે. સ્વપ્નિલ ભાલેરાવ અને મધુર માધવનની પ્રોડક્શન ડિઝાઈન ખૂબ જ રંગીન અને ભપકાદાર પણ છે. પરંતુ દર્શકો ફરિયાદ કરશે નહીં કારણ કે તે આ પ્રકારની ફિલ્મને અનુકૂળ છે. સુનીલ રોડ્રિગ્સની એક્શન અને રોહિત શેટ્ટીની એક્શન ડિઝાઇન ખૂબ જ ઓછી છે અને આ પણ નિરાશાજનક પાસું છે કારણ કે અહીં પણ એક્શનને અવકાશ હતો. NY VFXWaala નું VFX પસાર કરી શકાય તેવું છે. બંટી નાગીનું એડિટિંગ વધુ કડક થઈ શક્યું હોત.

એકંદરે, CIRKUS નબળા લેખન અને ફરજિયાત રમૂજથી પીડાય છે, અને માત્ર બીટ્સ અને ટુકડાઓમાં અપીલ કરે છે, તેથી વધુ બીજા ભાગમાં. રોહિત શેટ્ટીની ફિલ્મ પાસેથી ચોક્કસપણે વધુ અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે. બોક્સ ઓફિસ પર, ફિલ્મ ક્રિસમસ અને નવા વર્ષની રજાઓનો ફાયદો ઉઠાવી શકે છે. જો કે, તે ફક્ત તેમને જ અપીલ કરશે જેમને ખાલી કોમેડીનો વાંધો નથી. ફિલ્મને યોગ્ય અસર કરવા માટે સ્પોટ બુકિંગ અને સકારાત્મક શબ્દો પર ખૂબ આધાર રાખવો પડશે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment