BHEDIYA તેના નવતર વિચાર, યાદગાર પ્રદર્શન, મનમોહક પરાકાષ્ઠા અને VFX ને કારણે કામ કરે છે.

[ad_1]

Bhediya સમીક્ષા 3.5/5 અને સમીક્ષા રેટિંગ

ભેડિયા એક માણસની વાર્તા છે જે વરુમાં ફેરવાય છે. ભાસ્કર (વરુણ ધવન), દિલ્હી સ્થિત, બગ્ગા (સૌરભ શુક્લા) માટે કામ કરે છે. ભૂતપૂર્વ રોડ કોન્ટ્રાક્ટર છે અને તેના કામ માટે, તે અરુણાચલ પ્રદેશના ઝીરોમાં જંગલમાંથી રસ્તો બનાવવા માટે જવાનો છે. ભાસ્કર તેના પિતરાઈ ભાઈ જનાર્દન સાથે ઝીરો પહોંચે છે.અભિષેક બેનર્જી). અહીં, તેઓ એક સ્થાનિક, જોમિન (પાલીન કબાક) દ્વારા જોડાયા છે. ત્યારબાદ ત્રણેય પાંડા (દીપક ડોબરિયાલ)ને મળે છે, જે ભાસ્કરને તેના મિશનમાં મદદ કરે છે. ભાસ્કરનું કામ સરળ નથી કારણ કે આદિવાસીઓ તેમની જમીન છોડવા અને વૃક્ષો કાપવા દેવા તૈયાર નથી. ભાસ્કર ત્યારબાદ વિસ્તારની યુવા પેઢીને આકર્ષે છે અને તેમના દ્વારા તે જૂની પેઢીને સમજાવે છે. તે રાત્રે તેના ગેસ્ટ હાઉસમાં પાછો જાય છે જ્યારે તેને વરુ દ્વારા હુમલો કરવામાં આવે છે. વરુ તેને તેના નિતંબ પર કરડે છે. જનાર્દન અને જોમિન તેને પશુચિકિત્સક પાસે લઈ જાય છે કારણ કે તેમને લાગે છે કે જો આ વાત ફેલાઈ જશે, તો તે સમસ્યાઓ તરફ દોરી જશે. પશુવૈદ, અનિકા (વિવેચક હું કહું છું), માનવીય દર્દીની સારવાર કરવા માટે કહેવામાં આવતાં ડરી જાય છે. તે તેને પેઈનકિલર ઈન્જેક્શન આપે છે. બીજા દિવસે, ભાસ્કરનો ઘા ચમત્કારિક રીતે અદૃશ્ય થઈ જાય છે. તે વધુ સારી રીતે સમજવા, સાંભળવા અને સૂંઘવામાં સક્ષમ છે. તેને ખ્યાલ નથી આવતો કે શું થઈ રહ્યું છે. દરમિયાન, થોડી રાતો પછી, પ્રકાશ (ડોસમ બેયોંગ), જે ભાસ્કર સાથે કામ કરે છે અને જેમણે કરારો કર્યા હતા, તે વરુ દ્વારા માર્યા જાય છે. કરારો અદૃશ્ય થઈ જાય છે. આ સમયે જનાર્દન અને જોમિનને શંકા છે કે હત્યા પાછળ ભાસ્કરનો હાથ હોઈ શકે છે. તેઓ તારણ કાઢે છે કે તે એમાં ફેરવાઈ ગયો છે ‘વિશાનુ’ અને આ તેઓને તેમની સલામતી માટે ડરતા હોવાથી તેમાંથી દિવસના પ્રકાશને ડરાવે છે.

આ પણ વાંચો :   He built a three storied house and a farm, he earns 70 lakhs from farming, what did you learn in your studies?

નિરેન ભટ્ટની વાર્તા નવલકથા અને મનોરંજક છે, જ્યારે તેની પટકથામાં પ્લીસસનો હિસ્સો છે. લેખકે કેટલીક ખૂબ જ હળવી અને રમુજી ક્ષણો સાથે કથાને પેપર કરી છે. સાથે જ તેણે રોમાંચના તત્વને પણ સારી રીતે સમાવી લીધું છે. જો કે, ત્યાં ઘણા છૂટક છેડા છે. નીરેન ભટ્ટના સંવાદો ઉચ્ચ સ્થાન ધરાવે છે. વન-લાઇનર્સ ખૂબ રમુજી છે અને કેટલાક દ્રશ્યોમાં પ્રભાવને વધારે છે.

અમર કૌશિકનું ડિરેક્શન સારું છે. સકારાત્મકતાની વાત કરીએ તો, તેણે એલાન સાથે સ્કેલ અને આકર્ષક સ્થાનોને સંભાળ્યા છે. તેમની અગાઉની બે ફિલ્મો – સ્ત્રી [2018] અને બાલા [2019] – તેમના વિચિત્ર રમૂજ માટે પ્રેમભર્યા હતા અને BHEDIYA પણ તે જ ઝોનમાં છે. આથી, ગંભીર મુદ્દાને સંભાળવા છતાં, તે ફિલ્મને વધુ ભારે પડવા દેતો નથી. તે જ સમયે, હાથમાં રહેલા મુદ્દાને પણ સંવેદનશીલ રીતે હાથ ધરવામાં આવે છે.

ફ્લિપ બાજુ પર, પ્રથમ અર્ધ બરાબર છે. શૌચાલયની રમૂજ પ્રેક્ષકોના એક વિભાગને બંધ કરશે. હિંસા પણ દરેકની ચાનો કપ નહીં હોય. ફિલ્મની એકંદર રમૂજ અને લાગણી એવી છે કે તે ‘A’ કેન્દ્રોને વધુ આકર્ષિત કરશે. પાત્રની બેકસ્ટોરી વધુ સારી રીતે સમજાવવી જોઈતી હતી. ઉપરાંત, તે ચોંકાવનારું છે કે એકવાર ભાસ્કર વરુમાં ફેરવાઈ જાય છે, ત્યારે બગ્ગાના ટ્રેક્સ અને ભૂતપૂર્વએ તેનું ઘર ગીરો મૂક્યું છે તે સંપૂર્ણપણે ભૂલી જાય છે.

આ પણ વાંચો :   બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ - 21 નવેમ્બર 2022: સરકારે આંતરરાષ્ટ્રીય આગમન માટે નિયમો હળવા કર્યા

ભેડિયા ખૂબ જ કાળી નોંધ પર શરૂ થાય છે. ભાસ્કર અને જનાર્દનના એન્ટ્રી સીન્સ બરાબર છે. જ્યારે વરુ ભાસ્કર પર હુમલો કરે છે ત્યારે ફિલ્મ મૂડ સેટ કરે છે. ત્યારપછીના દ્રશ્યો સરસ છે પણ કંઈ મહાન નથી. જનાર્દન ઘટનાક્રમનો ક્રમ બનાવે છે તે દ્રશ્ય ધરપકડ કરી રહ્યું છે. ઇન્ટરમિશન પોઇન્ટ નાટકીય છે. ઇન્ટરવલ પછી, ફિલ્મ વધુ સારી બને છે કારણ કે અન્ડરવેર પહેરેલા વરુ જનાર્દન અને જોમિન પર હુમલો કરે છે. ત્યાર પછીનું દ્રશ્ય યાદગાર છે અને તે દ્રશ્યને પણ લાગુ પડે છે જ્યાં ગાંડપણ એક વેરહાઉસમાં થાય છે. પરાકાષ્ઠા મનમોહક અને મૂવિંગ પણ છે. અંતિમ દ્રશ્ય રમુજી છે.

વરુણ ધવન પોતાના દિલ અને આત્માને રોલમાં લગાવે છે. આ પ્રકારની ભૂમિકા ભજવવી તે એક જોખમી પગલું છે પરંતુ વરુણ તેના અવરોધોને દૂર કરે છે અને તે શું પ્રાપ્ત કરવામાં સફળ રહ્યો છે તે માનવા માટે તેને જોવું પડશે. કૃતિ સેનન સુંદર લાગે છે અને સારું પ્રદર્શન કરે છે. જો કે, તેણીના પાત્રનું મહત્વ હોવા છતાં તેણીનો સ્ક્રીન સમય મર્યાદિત છે. અભિષેક બેનર્જી ફિલ્મનો આત્મા છે અને હાસ્યમાં મુખ્ય ફાળો આપે છે. દીપક ડોબરિયાલ પણ એક છાપ છોડી જાય છે, પરંતુ વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે અંતમાં તેની પણ કોઈ ભૂમિકા હોય. પાલિન કબાક એક વિશાળ છાપ છોડે છે અને બીજા ભાગમાં તેનો આક્રોશ અભિવાદન લાયક છે. સૌરભ શુક્લ વેડફાઈ ગયા. દોસમ બેયોંગ અને મદંગ પાઈ (ઓઝા) પ્રથમ દરજ્જાના છે. રાજકુમાર રાવ અને અપારશક્તિ ખુરાના કેમિયોમાં શાનદાર છે.

આ પણ વાંચો :   ઓમ શાંતિ ઓમ પ્રેરિત કેકે અમને કેટલીક મીઠી વસ્તુઓની તૃષ્ણા છોડી દીધી છે

Bhediya: સત્તાવાર ટ્રેલર | વરુણ ધવન | કૃતિ સેનન

સચિન-જીગરનું સંગીત એવરેજ છે. ‘જંગલ મેં કાંડ’ ચિત્રીકરણને કારણે શ્રેષ્ઠ છે. ‘અપના બના લે પિયા’ આગળ આવે છે, જોકે તે થોડી ફરજ પડી છે. ‘બાકી સબ થીક’ પણ સારી રીતે ગોળી છે. ‘થુમકેશ્વરી’ પેપી છે પરંતુ તે ખૂબ મોડું આવે છે, અંતિમ ક્રેડિટ દરમિયાન. ‘આયેગા આયેગા’ રીમિક્સ આકર્ષક છે. સચિન-જીગરનો બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર રોમાંચમાં વધારો કરે છે.

જિષ્ણુ ભટાચારીની સિનેમેટોગ્રાફી ઉત્કૃષ્ટ છે. લેન્સમેન દ્વારા ક્યારેય ન જોયેલા લોકેલ સારી રીતે કેપ્ચર કરવામાં આવ્યા છે. મયુર શર્મા અને અપૂર્વા સોંધીની પ્રોડક્શન ડિઝાઇન સમૃદ્ધ છે. કુણાલ શર્માની સાઉન્ડ ડિઝાઇન શ્રેષ્ઠ છે. શીતલ ઈકબાલ શર્માના કોસ્ચ્યુમ ગ્લેમરસ છતાં વાસ્તવિક છે. ડેરેલ મેક્લીન અને રિયાઝ – હબીબની ક્રિયા થોડી પરેશાન કરનારી છે. MPC નું VFX જબરદસ્ત છે અને બોલિવૂડની ફિલ્મમાં જોવા મળેલી શ્રેષ્ઠ પૈકીની એક છે. સંયુક્ત કાઝાનું એડિટિંગ શાર્પ છે.

એકંદરે, BHEDIYA નવલકથા વિચાર, યાદગાર પ્રદર્શન, મનમોહક પરાકાષ્ઠા અને વૈશ્વિક ધોરણો સાથે મેળ ખાતા VFX ને કારણે કામ કરે છે. બૉક્સ ઑફિસ પર, તેની શરૂઆત ધીમી હશે, પરંતુ તે પછી ભારે વૃદ્ધિ દર્શાવવા માટે તેની ગુણવત્તા છે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment