સ્ટ્રેન્જ વર્લ્ડ એક નવલકથા આધાર પર ટકે છે અને તે એક વિઝ્યુઅલ ટ્રીટ છે.

[ad_1]

વિચિત્ર વિશ્વ (અંગ્રેજી) સમીક્ષા 2.0/5 અને સમીક્ષા રેટિંગ

વિચિત્ર વિશ્વ એક સંશોધકના પરિવારની વાર્તા છે. જેગર ક્લેડ (ડેનિસ ક્વેઇડ) એવલોનિયામાં રહે છે, એક પ્રદેશ જે ઊંચા પર્વતોથી ઘેરાયેલો છે. એવલોનિયામાંથી કોઈ પણ આ પર્વતોને માપી શક્યું નથી અને બીજી બાજુ જઈ શક્યું નથી. જેગર પહેલ કરે છે. તે, તેનો પુત્ર શોધક (જેક ગિલેનહાલ) અને સંશોધકોની ટીમ સાહસ શરૂ કરે છે. તેમના માર્ગમાં અનેક અવરોધો જોયા પછી, ટીમ ઝળહળતા છોડ તરફ આવે છે જે ઊર્જા આપે છે. શોધકર્તાને લાગે છે કે આ છોડ, જેને પાંડો તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, એવલોનિયા માટે ભવિષ્ય બદલી શકે છે અને તેઓએ કોઈ અન્વેષિત માર્ગ પર જવાને બદલે તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ, જે ભયથી ભરેલું હોઈ શકે. ટીમના સભ્યો પણ સર્ચરનો સાથ આપે છે. જેગર તેની સાથે સંમત થતો નથી અને તે ગુસ્સાથી એકલો ચાલ્યો જાય છે. શોધકર્તા અને બાકીના સંશોધકો એવલોનિયા પાછા ફરે છે. શોધકર્તા પ્રખ્યાત બને છે કારણ કે તે પાંડોની લણણી કરે છે અને તેને એવલોનિયા માટે બળતણ સ્ત્રોતમાં ફેરવે છે. 25 વર્ષ વીતી ગયા. શોધકર્તાના પ્રયત્નોને આભારી, પાન્ડા તકનીકી રીતે અદ્યતન બની ગયું છે, જો કે તે હજુ પણ બાકીના વિશ્વથી દૂર છે. જેગર મૃત હોવાનું માનવામાં આવે છે. શોધકર્તાએ મેરિડીયન (ગેબ્રિયલ યુનિયન) સાથે લગ્ન કર્યા છે અને તેમને એક પુત્ર છે જેનું નામ એથન (જાબોકી યંગ-વ્હાઈટ) છે. એક દિવસ સુધી બધું સારું ચાલે છે, કેલિસ્ટો મલ (લ્યુસી લિયુ), એવલોનિયાના નેતા, સર્ચરને જાણ કરે છે કે પાંડો તેની શક્તિ ગુમાવી રહ્યો હોય તેવું લાગે છે. તેઓને લાગે છે કે છોડને ચેપ લાગી રહ્યો છે અને જો તાત્કાલિક પગલાં લેવામાં નહીં આવે તો સમગ્ર પ્રદેશમાં પાંડો છોડ લુપ્ત થઈ જશે. આ એવલોનિયાને 25 વર્ષ પાછળ લઈ શકે છે. તેથી, ઉકેલ એ છે કે વિશાળ સિંકહોલ પર જવું જ્યાં પાંડોના વિશાળ મૂળ સ્થિત છે. કેલિસ્ટો સર્ચરને તેમની સાથે જોડાવાનું કહે છે કારણ કે તેઓ ઉડતા જહાજમાં સિંકહોલમાં પ્રવેશ કરે છે. શોધકર્તા સંમત થાય છે. એથન પણ તેના પિતાને તેની ભરતી કરવા માટે સમજાવે છે, કારણ કે તે કાપણી કરનારનું જીવન જીવીને કંટાળી ગયો છે, પરંતુ સર્ચર ના પાડે છે. શોધકર્તા, કેલિસ્ટો અને સંશોધકો, યોજના મુજબ, સિંકહોલમાં ઊંડે સુધી જાય છે. અચાનક, મેરિડિયન તેમને જાણ કરવા ત્યાં આવે છે કે એથન અને તેમનો પાલતુ કૂતરો, લિજેન્ડ, વહાણમાં છુપાયેલા છે. શોધકર્તા એથન, મેરિડીયન અને લિજેન્ડને બેઝ પર પાછા મોકલી શકે તે પહેલાં, તેઓ બધા પર વિશાળ અને વિચિત્ર જીવો દ્વારા હુમલો કરવામાં આવે છે. ટૂંક સમયમાં, તેમનું વહાણ ઊંડાણમાં જાય છે અને ભૂગર્ભ વિશ્વમાં ઉતરે છે. ગાંડપણ દરમિયાન, સર્ચર અને લિજેન્ડ જૂથમાંથી અલગ થઈ જાય છે. જેમ જેમ તેઓ પર કેટલાક વધુ વિચિત્ર પ્રાણીઓ દ્વારા હુમલો કરવામાં આવે છે, ત્યારે તેઓને એક રહસ્યમય માણસ દ્વારા બચાવી લેવામાં આવે છે, જે જેગર સિવાય બીજું કોઈ નહીં હોવાનું બહાર આવ્યું છે! આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   PM Modi's ‘Aa Gujarat Main Banavyu Che’ slogan a 'hit’ in BJP campaigns, claims party leaders

Qui Nguyen ની વાર્તા આશાસ્પદ છે. Qui Nguyen ની પટકથામાં આદર્શ ડિઝની કૌટુંબિક મનોરંજનના તમામ ઘટકો છે. મનોરંજન પૂરું પાડવા ઉપરાંત, તે કેટલીક મહત્વપૂર્ણ ઉપદેશોનો પણ સમાવેશ કરે છે. પરંતુ છેલ્લા ભાગનું લખાણ અપ ટુ ધ માર્ક નથી. સંવાદો સ્પોટ છે અને હાસ્ય ઉભું કરે છે.

ડોન હોલનું દિગ્દર્શન (ક્વિ ગુયેન દ્વારા સહ-નિર્દેશિત) વાજબી છે. તેના અમલ માટે આભાર, પાંડો સંબંધિત સંઘર્ષને સમજવા માટે સરળ છે. પરિચય પણ ખૂબ જ ચપળ અને સંક્ષિપ્ત રીતે કરવામાં આવ્યો છે. માત્ર 5 મિનિટમાં, તે સેટિંગ અને પડકારો મૂકે છે અને પ્લોટ નવલકથા છે અને નિયમિત નથી તે ધ્યાનમાં રાખીને તે કરવું એક પરાક્રમ છે. પરંતુ ડોન આ બાબતમાં ખૂબ સારું કામ કરે છે. તેણે જે રીતે ‘વિચિત્ર દુનિયા’નું નિરૂપણ કર્યું છે તે માત્ર બાળકોને જ નહીં, પુખ્ત વયના લોકોને પણ ચકિત કરશે.

આ પણ વાંચો :   શરદી અને ઉધરસથી પરેશાન હોય તો શિયાળામાં દહીં પીવું જોઈએ

જો કે, ફિલ્મની શરૂઆતમાં જેમ તે ક્લાઈમેક્સમાં પણ દોડી જાય છે. અને આ એકંદર અસરને પાતળું કરે છે. ટ્વિસ્ટ અણધારી છે પરંતુ બધું ખૂબ ઝડપથી થાય છે, ખાસ કરીને શોધકર્તાને પાંડો વિશેની અનુભૂતિ. તે ખૂબ જ અવિશ્વસનીય લાગે છે. પાંડોની ઉત્પત્તિ વિશે પણ ઘણા પ્રશ્નો અનુત્તરિત છે. છેલ્લે, ભારતમાં ફિલ્મની આસપાસની જાગૃતિ ખૂબ જ મર્યાદિત છે.

આ પણ વાંચો :   ક્રિસમસ 2022: પ્લમ કેક માટે ડ્રાય ફ્રુટ્સ પલાળી રાખવાનું આ રહ્યું તમારું રિમાઇન્ડર

જ્યારે વૉઇસઓવર્સની વાત આવે છે, ત્યારે જેક ગિલેનહાલ ડેનિસ ક્વેઇડને અનુસરે છે. Jaboukie યંગ-વ્હાઈટનો વોઈસઓવર સુંદર છે અને જે રીતે ગે પાત્રને રજૂ કરવામાં આવ્યું છે તે પ્રગતિશીલ છે. ગેબ્રિયલ યુનિયન અને લ્યુસી લિયુ પણ સારો દેખાવ કરે છે. હેનરી જેકમેનનું સંગીત સિનેમેટિક છે. આ ‘ક્લેડ’ ગીત, પ્રસ્તાવનામાં વગાડવામાં આવે છે, તે મનોહર અને સારા શબ્દોવાળું છે. સારાહ કે રેઇમર્સનું સંપાદન સુઘડ છે. એનિમેશન, અપેક્ષા મુજબ, જબરદસ્ત છે.

એકંદરે, STRANGE WORLD એ નવલકથાના આધાર પર આધારિત છે અને તે એક વિઝ્યુઅલ ટ્રીટ છે. પરંતુ નબળા ક્લાઇમેક્સ અને જાગૃતિના અભાવને કારણે, તેની બોક્સ ઓફિસ પર શ્રેષ્ઠ દેખાવ કરવાની મર્યાદિત તકો છે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment