વાકંડા ફોરેવર એ શાનદાર પ્રદર્શન અને કાવતરા સાથેની મૂવિંગ ગાથા છે

[ad_1]

બ્લેક પેન્થર: વાકાંડા ફોરએવર (અંગ્રેજી) સમીક્ષા 3.5/5 અને સમીક્ષા રેટિંગ

બ્લેક પેન્થર: વાકંડા કાયમ એક વિશાળ પડકારનો સામનો કરી રહેલા રાજ્યની વાર્તા છે. રાજા ટી’ચાલ્લા (ચેડવિક બોઝમેન) એક અજ્ઞાત બીમારીથી મૃત્યુ પામ્યા પછી, ટી’ચાલ્લાની માતા, રેમોન્ડા (એન્જેલા બેસેટ) શાસક બને છે. તેની પુત્રી શુરી (લેટિટિયા રાઈટ) તેના ભાઈનો જીવ બચાવી ન શકવા માટે આઘાત હેઠળ છે. છ મહિના પછી, રેમોન્ડા સંયુક્ત રાષ્ટ્રની એક પરિષદમાં હાજરી આપે છે જ્યાં વિવિધ દેશો વાકાન્ડાને સહકારી ન હોવા અને વાઇબ્રેનિયમ ન આપવા બદલ દોષી ઠેરવે છે. રેમોન્ડા સ્પષ્ટ કરે છે કે કિંમતી ધાતુ તેમના વિનાશક માધ્યમો માટે અન્ય દેશો સાથે વહેંચવામાં આવશે નહીં. તેણી તેમને એ પણ કહે છે કે કેવી રીતે વાકાંડામાં તેમની સુવિધા પર હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. દરમિયાન, યુએસએ એટલાન્ટિક મહાસાગરમાં ક્યાંક વાઇબ્રેનિયમના નિશાન શોધે છે. સંશોધકોની એક ટીમ વૈજ્ઞાનિક દ્વારા બનાવવામાં આવેલ મશીનનો ઉપયોગ કરીને સ્થળ તરફ પ્રયાણ કરે છે. અચાનક, રહસ્યમય જીવો દેખાય છે અને ખાણકામ જહાજ પર સવાર દરેકને મારી નાખે છે. આ આદિજાતિના વડા, નામોર (ટેનોચ હ્યુરટા), ગુપ્ત રીતે વાકાંડા પહોંચે છે અને રામોન્ડા અને શુરીને મળે છે. તે તેમને વાઇબ્રેનિયમ કાઢવાની યુએસએની યોજનાઓ વિશે અને તે કેવી રીતે વાકાન્ડા હતા જેણે વિશ્વને ધાતુના અજાયબીઓથી ઉજાગર કર્યું તે વિશે માહિતી આપે છે. તેમને કહેવામાં આવે છે કે મશીન બનાવનાર વૈજ્ઞાનિકને શોધીને તેમને સોંપો નહીંતર તે વાકાંડાને નુકસાન પહોંચાડશે. શૂરી ઓકોયે (દાનાઈ ગુરીરા) સાથે યુએસએ જાય છે અને વૈજ્ઞાનિકને શોધવા માટે સીઆઈએ એજન્ટ એવરેટ કે રોસ (માર્ટિન ફ્રીમેન)ની મદદ લે છે. તે તારણ આપે છે કે વૈજ્ઞાનિક વાસ્તવમાં 19 વર્ષનો વિદ્યાર્થી છે, રીરી વિલિયમ્સ (ડોમિનિક થોર્ન). બંને રીરીને શોધે છે અને તેણીને વાકાંડા આવવા કહે છે. કમનસીબે, સીઆઈએ સ્થળ પર પહોંચે છે. શુરી, ઓકોયે અને રીરી તેમની ચુંગાલમાંથી છટકી જાય છે પરંતુ પછી અચાનક નામોર અને તેની સેના દ્વારા હુમલો કરવામાં આવે છે. ઓકોયે બહાદુરીથી લડે છે પરંતુ તે વધુ પડતો છે. નમોર શુરી અને રીરીને પકડી લે છે અને તેમના પાણીની અંદરના ટાકોલાન રાજ્યમાં લઈ જાય છે. નામોર સ્પષ્ટ કરે છે કે તે રીરીને મારી નાખવા માંગે છે કારણ કે તેને ડર છે કે ‘સરફેસ પીપલ’ ફરી એકવાર વાઇબ્રેનિયમ કાઢવા આવશે અને આમ તેના રાજ્યને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   ફેમ અભિનેત્રી અને ઓસ્કાર વિજેતા સિંગર ઈરેન કારાનું 63 વર્ષની વયે અવસાન થયું

બ્લેક પેન્થર: વાકાંડા કાયમ

રેયાન કૂગલરની વાર્તા ખૂબ જ મનોરંજક છે. રેયાન કૂગલર અને જો રોબર્ટ કોલની પટકથા એક્શન, રોમાંચ અને લાગણીઓને સરસ રીતે સમાવે છે. જો કે, ગતિ થોડી ધીમી છે. સંવાદો જોરદાર છે.

રેયાન કૂગલરની દિશા સુઘડ છે. તેમના હાથમાં એક મોટો પડકાર હતો, ખાસ કરીને ચેડવિક બોઝમેનના નિધન પછી. જો કે, તેણે અને તેની ટીમે જે રીતે તેને ફિલ્મની વાર્તાનો એક ભાગ બનાવ્યો અને ન્યાય કર્યો તે પ્રશંસનીય છે. તે પણ પ્રશંસનીય છે કે કેવી રીતે તેઓએ બ્લેક પેન્થરની વાર્તાને અમર બનાવનાર પાત્ર વિના આગળ વધારી. આખું દૃશ્ય કેટલું સંવેદનશીલ છે તે જાણીને, ફિલ્મમાં ચૅડવિકને આપવામાં આવેલી શ્રદ્ધાંજલિ સુંદર છે અને કોઈ પણ રીતે સસ્તી કે જબરદસ્તી નથી. ભાવનાત્મક ભાગ મજબૂત હોય છે જ્યારે ક્રિયા તત્વ સારી રીતે વણાયેલ હોય છે. પાણીની અંદરના દ્રશ્યો આકર્ષણને વધારે છે અને દર્શકોને માર્વેલની બાકીની ફિલ્મો કરતાં કંઈક અલગ ઓફર કરે છે. યુનાઈટેડ નેશન્સ કોન્ફરન્સના ડ્રામા અને રામોન્ડા અને શુરીની ભાવનાત્મક વાર્તાલાપ પછી નામોરની પરાક્રમી એન્ટ્રી જેવા કેટલાક દ્રશ્યો સારી રીતે ચલાવવામાં આવે છે. બ્રિજ પર ચેઝ સિક્વન્સ અને એક્શન સીન ખૂબ જ યાદગાર છે. Takloan ક્રમ અલગ છે અને તે એક સંપૂર્ણ દ્રશ્ય ભવ્યતા છે. પ્રી-ક્લાઈમેક્સ આગળ વધી રહ્યો છે જ્યારે ક્લાઈમેક્સની લડાઈ પ્રભાવશાળી છે. ફિલ્મ એક સુંદર નોંધ પર સમાપ્ત થાય છે.

આ પણ વાંચો :   AR Rahman Shares Video of Jam Session With Lal Salaam Director Aishwaryaa Rajinikanth

દુર્ભાગ્યે, ફિલ્મમાં મુખ્ય ખામી છે – રન ટાઈમ. 164 મિનિટે, તે ખૂબ લાંબુ છે અને તે જગ્યાએ ખેંચાય છે. તે અમુક અંશે અસર દૂર કરે છે. બીજી સમસ્યા તુલનાત્મક રીતે મર્યાદિત હાઇપ છે જે ફિલ્મને તાજેતરની માર્વેલ ફિલ્મોની જેમ ઓપનિંગ લેતા અટકાવશે.

પ્રદર્શનની વાત કરીએ તો, લેટિટિયા રાઈટ ઉત્તમ ફોર્મમાં છે અને મુખ્ય ભાગને અસરકારક રીતે સંભાળે છે. એન્જેલા બેસેટની મહત્વની ભૂમિકા છે અને તે સહેલાઇથી છે. ટેનોચ હ્યુર્ટા ખલનાયક તરીકે મહાન છે અને તેના કાર્યને સંયમિત રાખે છે. દાનાઈ ગુરીરા ભરોસાપાત્ર છે. ડોમિનિક થોર્ન ઠીક છે પરંતુ તેનો સ્ક્રીન સમય મર્યાદિત છે. માર્ટિન ફ્રીમેન સહાયક ભૂમિકામાં સુંદર છે. લુપિતા ન્યોંગ’ઓ (નાકિયા) ખૂબ સારી છે અને ફિલ્મમાં ઘણું યોગદાન આપે છે. વિન્સ્ટન ડ્યુક (એમ’બાકુ), અનેકા તરીકે માઇકેલા કોએલ અને અન્યો વાજબી છે.

આ પણ વાંચો :   જાન્હવી કપૂર દુબઈમાં સેક્સી જાંઘ-હાઈ સ્લિટ ગાઉનમાં ગ્લેમ ક્વોટિયન્ટને આગળ ધપાવે છે; નેટીઝન્સ તેને 'હોટ' કહે છે

લુડવિગ ગોરાન્સનનું સંગીત પ્રભાવને ઉત્તેજિત કરે છે. સાઉન્ડટ્રેકની વાત કરીએ તો, બે ગીતો બહાર આવે છે – ‘વીથ ધ બ્રિઝ’જ્યારે અંડરવોટર કિંગડમ પ્રથમ વખત બતાવવામાં આવે ત્યારે વગાડવામાં આવે છે, અને ‘એકલા’. ઓટમ ડ્યુરાલ્ડ આર્કાપાવની સિનેમેટોગ્રાફી અદભૂત છે. હેન્ના બીચલરની પ્રોડક્શન ડિઝાઇન ખૂબ જ સમૃદ્ધ છે. રૂથ ઇ કાર્ટરના પોશાકો આકર્ષક છે, ખાસ કરીને લુપિતા ન્યોંગ’ઓ દ્વારા પહેરવામાં આવેલા પોશાકો. એક્શન ફિલ્મના મૂડ અને થીમ સાથે સુમેળમાં છે. VFX વૈશ્વિક ધોરણો સાથે મેળ ખાય છે. માઈકલ પી. શૉવર, કેલી ડિક્સન અને જેનિફર લેમનું એડિટિંગ ક્રિસ્પર હોઈ શકે છે. આદર્શ રીતે, ફિલ્મ 15 મિનિટ ઓછી હોવી જોઈએ.

એકંદરે, બ્લેક પેન્થર: વાકંડા ફોરેવર એ એક ચાલતી ગાથા છે અને તેમાં ક્રિયા અને રોમાંચનો પણ પર્યાપ્ત માત્રામાં સમાવેશ થાય છે. બૉક્સ ઑફિસ પર, તે કદાચ તાજેતરની MCU ફિલ્મો જેવી કે ડૉક્ટર સ્ટ્રેન્જ ઇન ધ મલ્ટીવર્સ ઑફ મેડનેસ અને થોર: લવ એન્ડ થન્ડર જેવી મજબૂત રીતે ખુલી શકશે નહીં. પરંતુ તેના સ્પષ્ટ શબ્દો સાથે, તે એક વિશાળ કમાણી કરનાર તરીકે સફળતાપૂર્વક ઉભરી આવવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. આ અઠવાડિયે હિન્દી રિલીઝની ન્યૂનતમ સ્પર્ધા પણ તેની તરફેણમાં જશે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment