મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ અસાધારણ પ્રદર્શન, ચુસ્ત સ્ક્રિપ્ટ, અણધારી ટ્વિસ્ટ, રેટ્રો-શૈલીનું સંગીત અને ટાઈટ ડિરેક્શનને કારણે કામ કરે છે.

[ad_1]

મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ રિવ્યૂ 3.0/5 અને રિવ્યૂ રેટિંગ

મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ એક એવા માણસની વાર્તા છે જે કાવતરામાં ફસાઈ જાય છે. સત્યનારાયણ અધિકારી (વિજય કેંકરે) પુણે સ્થિત યુનિકોર્ન જૂથના વડા છે. તેણે જયંત આરખેડકરની મદદથી અત્યાધુનિક રોબોટ બનાવ્યો છે.રાજકુમાર રાવ). સત્યનારાયણ તેમના કામથી એટલો ખુશ છે કે તેઓ તેમને બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સમાં પ્રમોટ કરે છે, જે સત્યનારાયણના પુત્ર નિશિકાંત અધિકારી (સિકંદર ખેર)ને નારાજ કરે છે. સત્યનારાયણને વધુ એક બાળક છે – પુત્રી નિક્કી (આકાંશા રંજન કપૂર) – અને તે જયંતના પ્રેમમાં છે. જયંત તેણીને પ્રેમ કરતો નથી પરંતુ તેણીને ડેટ કરી રહ્યો છે જેથી તે તેની સાથે લગ્ન કરી શકે અને પછી એક દિવસ, યુનિકોર્ન સામ્રાજ્ય હડપ કરી શકે. મોનિકા મચાડો (હુમા એસ કુરેશીયુનિકોર્નમાં કામ કરે છે અને જયંત તેના તરફ આકર્ષાય છે. તેઓ એક ઘસવું છે. એક દિવસ, મોનિકા જયંતને જાણ કરે છે કે તે તેના બાળકથી ગર્ભવતી છે અને તેણે તેના તેમજ બાળક માટે ભરણપોષણ ચૂકવવું જોઈએ. જયંત ડરી ગયો અને તે સંમત થયો. બીજા દિવસે, તેને એક અજાણ્યા વ્યક્તિ તરફથી એક પત્ર મળે છે, જેમાં તેને ખંડાલાની હોટલમાં આવવાનું કહેવામાં આવે છે, જો તે મોનિકા સાથેના તેના અફેરનો પર્દાફાશ ન થાય તો. જયંત ત્યાં પહોંચે છે અને તેને ખબર પડે છે કે નિશિકાંતે જ તેને પત્ર લખ્યો હતો. હોટલના રૂમમાં નિશિકાંત એકલો નથી. તેમની સાથે એકાઉન્ટ્સ વિભાગના અરવિંદ મણિવન્નન (બાગવતી પેરુમલ) પણ છે. નિશિકાંતે જયંતને જાણ કરી કે મોનિકાએ તેને તેમજ અરવિંદને બ્લેકમેલ કર્યો છે. આથી, નિશિકાંત તેમને સમજાવે છે કે તેઓએ મોનિકાની હત્યા કરવી જોઈએ, નહીં તો તે તેમને જીવનભર બ્લેકમેલ કરતી રહેશે. તેઓ અનિચ્છા છે પરંતુ તેમ છતાં સંમત છે કારણ કે તેઓ તેમના સંબંધિત ભાગીદારો સાથેના તેમના સંબંધોને બગાડવા માંગતા નથી. તેમના દ્વારા નક્કી કરાયેલી યોજના મુજબ, નિશિકાંત મુંબઈમાં યુનિકોર્નની માલિકીની મિલમાં મોનિકાને મારી નાખશે. જયંત મિલમાં આવશે, મૃતદેહ ભેગો કરશે અને ખંડાલા જશે. ખંડાલામાં અરવિંદ મૃતદેહનો નિકાલ કરશે. હત્યાની રાત્રે, જયંત મિલ પર પહોંચે છે અને જુએ છે એક લાશ, તાડપત્રી ચાદરમાં લપેટી, પગ પર મૂકવામાં આવે છે. તે મોનિકાના નશ્વર અવશેષો છે એમ માનીને, તે તેને એકત્રિત કરે છે અને તેને ખંડાલા લઈ જાય છે. ત્યારબાદ શરીરનો નિકાલ કરવામાં આવે છે. બીજા દિવસે, યુનિકોર્ન ઓફિસમાં રોકાણકારોની મીટિંગ થાય છે. જયંત અને અરવિંદ બંને હાજર છે, અને જ્યારે તેઓ મોનિકાને અંદર જતી જોઈને તેમના જીવનનો આંચકો અનુભવે છે! તેઓ માત્ર એ જાણીને જ નવાઈ પામ્યા છે કે તેણી જીવિત છે પણ તેઓ આશ્ચર્ય પામી રહ્યા છે કે તેઓ કોના મૃતદેહનું પરિવહન અને નિકાલ કરે છે. આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   મસાલા પનીર રેસીપી: ઘરે બનાવેલા પનીરમાંથી બનાવેલ એક સ્વસ્થ અને સ્વાદિષ્ટ નાસ્તો

મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ

MONICA O MY DARLING એ કેઇગો હિગાશિનો દ્વારા લખાયેલી જાપાની નવલકથા ‘Burūtasu No Shinzou’ નું રૂપાંતરણ છે. યોગેશ ચાંદેકરની વાર્તા રોમાંચક છે અને દર્શકોને આકર્ષિત રાખવા માટે તેમાં ઘણા બધા ટ્વિસ્ટ અને ટર્ન્સ છે. યોગેશ ચાંદેકરની પટકથા હાથમાં રહેલા પ્લોટને ન્યાય આપે છે. સ્ક્રિપ્ટમાં ખૂબ ગોર અને ખૂન હોવા છતાં, લેખક મૂડ હળવો રાખે છે અને પૂરતા પ્રમાણમાં રમૂજ ઉમેરે છે. ફ્લિપસાઇડ પર, કેટલાક દ્રશ્યો વધુ સારા અને ઓછા અનુમાન કરી શકાય તેવા હતા. યોગેશ ચાંદેકર અને વાસન બાલાના સંવાદો સારા શબ્દોવાળા છે અને રમૂજના ભાવમાં ફાળો આપે છે.

વાસન બાલાનું દિગ્દર્શન વખાણવાલાયક છે. શ્રીરામ રાઘવન સ્ટેમ્પ આખી ફિલ્મ પર છે, પછી તે પૂણેની સેટિંગ હોય કે ફિલ્મમાં જે રીતે હત્યાઓ થાય છે, સંભવતઃ કારણ કે તે એક સમયે ફિલ્મ સાથે સંકળાયેલા હતા (તેનો ઉલ્લેખ ‘સ્પેશિયલ થેંક્સ’ હેઠળ પણ કરવામાં આવ્યો છે). જો કે, વાસને તેની પોતાની વિશિષ્ટતાઓ પણ ઉમેરી છે અને તે એક મનોરંજક ઘડિયાળ બનાવે છે. આ ફિલ્મમાં ઘણા બધા પાત્રો, પાછલી વાર્તાઓ વગેરે છે પણ વાસને તેને એવી રીતે હેન્ડલ કર્યું છે કે એક વાર પણ કાર્યવાહી ગૂંચવાડામાં ન આવે. તેણે રેટ્રો એલિમેન્ટને પણ ન્યાય આપ્યો છે. આલ્ફ્રેડ હિચકોકના ક્લાસિક સાયકોને શ્રદ્ધાંજલિ [1960] એક શોટમાં પ્રભાવશાળી છે.

આ પણ વાંચો :   પદ્મિની કોલ્હાપુરે વિક્રમ ગોખલેને યાદ કરે છે, કહે છે કે તેણીએ 'તેમની સાથે ગાઢ જોડાણ' શેર કર્યું છે

ફ્લિપસાઇડ પર, ફિલ્મ બીજા હાફમાં થોડી ડ્રોપ કરે છે. ઘણી બધી હત્યાઓ થાય છે, અને તે એક બિંદુ પછી અનુકૂળ બને છે. એસીપી નાયડુના તપાસના દ્રશ્યો રમુજી છે પરંતુ આટલા ટૂંકા ગાળામાં આટલી બધી હત્યાઓ થઈ રહી છે તે જોઈને તે આશ્ચર્યજનક છે અને તેણી તેના વરિષ્ઠોના દબાણ વિના વસ્તુઓને ઠંડીથી લે છે. શાલુ (ઝેન મેરી ખાન) અને ગૌર્યા (સુકાંત ગોયલ)નો ટ્રેક પચાવવો મુશ્કેલ છે, ખાસ કરીને તેઓ કેટલી ઝડપથી લગ્ન કરી લે છે, ખાસ કરીને છ મહિના પહેલા શાલુ જેમાંથી પસાર થાય છે તે પછી. બીજો મુદ્દો એ છે કે નિર્માતાઓએ અનાવશ્યકપણે કેટલાક દ્રશ્યો અનુમાનિત કર્યા છે. થોડા દ્રશ્યો ટૂંકાવીને અથવા થોડી વિગતો છુપાવવાથી, આ દ્રશ્યોમાં અસર વધુ સારી રહી હોત. તદુપરાંત, જયંતનું વર્તન અને ક્રિયા પણ બીજા ભાગમાં અવિશ્વસનીય લાગે છે. આ માઈનસને લીધે, સેકન્ડ હાફ થોડો અવ્યવસ્થિત થઈ જાય છે. છેલ્લે, ફિલ્મ એક વિશિષ્ટ ભાડું છે અને પ્રેક્ષકોના તમામ વર્ગો માટે નથી.

મોનિકા, ઓ માય ડાર્લિંગ: ઓફિશિયલ ટ્રેલર | રાજકુમાર રાવ, હુમા કુરેશી, રાધિકા આપ્ટે | નેટફ્લિક્સ ભારત

મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ એક આઘાતજનક નોંધ પર શરૂ થાય છે. આ યે એક જિંદગી ગીત મૂડ સેટ કરે છે. ખંડાલા રૂમનો ક્રમ આનંદી છે, અને નિશિકાંત જે રીતે જયંત અને અરવિંદને હત્યાના પ્લાનમાં સંમત થવા માટે સમજાવે છે તે ખૂબ જ સારી છે. જે ટ્રેક પર જયંત હત્યાની યોજનાને અંજામ આપવા માટે શહેરો કૂદીને જાય છે તે એક ડેજા વુ આપે છે જોની ગદ્દાર [2007; it also gets a tribute in a scene in the film]. પરંતુ તે સારી રીતે સંચાલિત છે અને તેથી, કોઈ ફરિયાદ નથી. મધ્ય-બિંદુની બરાબર પહેલાના બહુવિધ ટ્વિસ્ટ આકર્ષક છે. બીજા હાફમાં, વસ્તુઓ થોડી ઉતાર-ચઢાવ તરફ જાય છે, પરંતુ જયંત ‘હત્યાના કરાર’ની નકલ મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે, મોનિકાના સ્થાન પરનું ગાંડપણ અને રોબોટ સુવિધા જેવા કેટલાક દ્રશ્યો બહાર આવે છે. છેલ્લો સીન ઘણો સારો છે.

આ પણ વાંચો :   RBI Guidelines 2023 : New guidelines of RBI announced regarding 500 and 2000 notes

મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ બ્રાવુરા પર્ફોર્મન્સથી સુશોભિત છે. રાજકુમાર રાવ ટોચના ફોર્મમાં છે અને મુખ્ય ભાગને પેનેચે સાથે સંભાળે છે. હુમા એસ કુરેશીએ એક જબરદસ્ત છાપ છોડી દીધી છે અને તે ચોક્કસપણે તેના સૌથી કુશળ પ્રદર્શનમાંનું એક છે. રાધિકા આપ્ટે (ACP નાયડુ) પાસે મર્યાદિત સ્ક્રીન સમય છે અને તેની પાસે મુશ્કેલ ભૂમિકા છે. પરંતુ તેણી તેને વિના પ્રયાસે ખેંચી લે છે અને તેણીનો કોમિક ટાઇમિંગ હાજર છે. આકાંશા રંજન કપૂર પણ સરસ શો રજૂ કરે છે. સિકંદર ખેર એક કેમિયોમાં ધમાકેદાર છે અને દર્શકો ઈચ્છશે કે તેની લાંબી ભૂમિકા હોય. બગાવતી પેરુમલ પ્રભાવશાળી છે. સુકાંત ગોયલ (ગૌર્ય) ઠીક છે, જોકે તેના ટ્રેકમાં કેટલાક છૂટા છેડા છે. ઝેન મેરી ખાન (શાલુ) શિષ્ટ છે. શિવા રિંદાની (તમંગ રાણા), વિજય કેંકરે, ફૈઝલ રશીદ (ફરીદી બેગ), શિવ ચૌહાણ (દેવ પ્રકાશ), દેવેન્દ્ર દોડકે (સબ-ઇન્સ્પેક્ટર શેંડે) અને રશ્મિ ફણસે (સાવિત્રી; અરવિંદની પત્ની) ઠીક છે. અભિમન્યુ દાસાની અને રાધિકા મદન સ્પેશિયલ અપિયરન્સમાં છે.

અચિંત ઠક્કરનું સંગીત અત્યંત પ્રભાવશાળી છે, અને રેટ્રો ટચ આલ્બમને યાદગાર બનાવે છે. યે એક જિંદગી, અનુપમા ચક્રવર્તી શ્રીવાસ્તવ દ્વારા આશા ભોંસલે શૈલીમાં ગાયું છે, તે સૌથી શ્રેષ્ઠ છે. આ દ્વારા અનુસરવામાં આવે છે ‘ફરશ પે ખડે’ અને ‘બાય બાય એડિયોસ’. ‘તને ખૂબ – ખુબ ચાહૂ છું’ સારું છે પરંતુ સારી રીતે શૂટ છે. ‘જાનેજાન સાંભળો’ પણ સાંભળવા યોગ્ય છે. અચિંત ઠક્કરનો બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર જૂનો છે અને ઉત્તેજના વધારે છે.

સ્વપ્નિલ એસ સોનાવણેની સિનેમેટોગ્રાફી સુઘડ છે. અભિલાષા શર્માના કોસ્ચ્યુમ ગ્લેમરસ હોવા છતાં વાસ્તવિક છે. એક્શન કોઈપણ ગોર વગર છે. માનસી ધ્રુવ મહેતાની પ્રોડક્શન ડિઝાઇન અધિકૃત છે અને થીમ અને શૈલીને ન્યાય આપે છે. અતનુ મુખર્જીનું એડિટિંગ શાર્પ છે.

એકંદરે, MONICA O MY DARLING અસાધારણ પ્રદર્શન, ચુસ્ત સ્ક્રિપ્ટ, અણધારી ટ્વિસ્ટ, રેટ્રો-શૈલીનું સંગીત અને ટાઈટ ડિરેક્શનને કારણે કામ કરે છે. જો કે, તુલનાત્મક રીતે નબળા સેકન્ડ હાફને કારણે ફિલ્મ થોડી પીડાય છે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment