ભગવાનનો આભાર આ દિવાળીએ એક સંપૂર્ણ કૌટુંબિક મનોરંજન છે જે જ્ઞાન આપે છે.

[ad_1]

ભગવાનનો આભાર રિવ્યૂ 3.5/5 અને રિવ્યૂ રેટિંગ

ભગવાનનો આભાર એક એવા માણસની વાર્તા છે જે જીવનને બદલી નાખતો અનુભવ ધરાવે છે. અયાન કપૂર (સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા) રિયલ એસ્ટેટ ક્ષેત્રે સફળ વ્યક્તિ હતા. 2016 ના ડિમોનેટાઇઝેશન એપિસોડ પછી, તેમને ભારે નુકસાન થયું. હાલના સમયમાં તે પોતાનો બંગલો વેચવાની ફિરાકમાં છે. તે તેની પત્ની રૂહી કપૂર સાથે રહે છે.રકુલ પ્રીત સિંહ), એક ઇન્સ્પેક્ટર અને પુત્રી પીહુ (કિયારા ખન્ના). અયાન સ્વભાવગત છે અને નાનકડા કારણોસર તેમના પર ગુસ્સે થાય છે. તે તણાવમાં પણ છે કારણ કે તે તેના ઘર માટે ખરીદનાર શોધી શકતો નથી. એક દિવસ, તે ઝડપથી ડ્રાઇવિંગ કરી રહ્યો હતો જ્યારે એક બાઇકર તેની સામે અણધારી રીતે આવી જાય છે. અયાન તેની સાથે દુર્વ્યવહાર કરવા પાછળ જુએ છે. આ તે છે જ્યારે તે બીજી કાર સાથે અથડાય છે અને ભયંકર અકસ્માતનો ભોગ બને છે. જ્યારે અયાન ફરી હોશમાં આવે છે, ત્યારે તે પોતાને યમદૂત (મહેશ બલરાજ) અને સીજી (સીજી)ની સંગતમાં જુએ છે.અજય દેવગણ). CG તેને જાણ કરે છે કે શારીરિક રીતે, તે અત્યારે હોસ્પિટલમાં છે. તે તેને એમ પણ કહે છે કે તે જીવિત રહી શકે છે, જો કે તે ‘ગેમ ઓફ લાઈફ’ રમે અને ઉડતા રંગો સાથે બહાર આવે. રમતના નિયમો સરળ છે: અયાનની બંને બાજુએ બે સાંકડા સિલિન્ડર મૂકવામાં આવ્યા છે. તેને અમુક કાર્યો સોંપવામાં આવશે. જો તે કાર્યમાં નિષ્ફળ જશે, તો રમત જોનારા પ્રેક્ષકો એક સિલિન્ડરમાં કાળા દડા ફેંકશે અને જો તે સફળ થશે, તો તેઓ બીજા સિલિન્ડર પર સફેદ દડાઓ વડે વરસાવશે. જો કાળા દડાઓ સાથેનો સિલિન્ડર ઓવરફ્લો થશે, તો તેને નરકમાં ફેંકી દેવામાં આવશે. જો સફેદ દડાઓ સાથેનું બીજું સિલિન્ડર ઓવરફ્લો થઈ જાય, તો તે બચી જશે. આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   કાર્તિક આર્યનને ફ્રેડીની તૈયારી કરતી વખતે અવ્યવસ્થિત રાતો યાદ આવે છે; "વાસ્તવિકતા અને સામાન્યતા" પર પાછા આવવા વિશે વાત કરે છે: બોલીવુડ સમાચાર

ભગવાનનો આભાર

થેન્ક ગોડ ડેનિશ ફિલ્મ વોટ ગોઝ અરાઉન્ડ પર આધારિત છે [2009] એન્ડર્સ મેથેસેન દ્વારા. આકાશ કૌશિક અને મધુર શર્માની વાર્તા નવલકથા અને મનોરંજક છે. આકાશ કૌશિક અને મધુર શર્માની પટકથા સરળ છે. તેઓએ સ્ક્રિપ્ટને એવી રીતે લખી છે કે સામાન્ય માણસ સરળતાથી ચાલી રહેલી બાબતોને સમજી અને સમજી શકશે. જો કે, ફિલ્મમાં સતત રમૂજનો અભાવ છે. આકાશ કૌશિક અને મધુર શર્માના સંવાદો ફિલ્મના મૂડ અને થીમ સાથે સુમેળમાં છે.

ઈન્દ્ર કુમારનું નિર્દેશન સુઘડ અને જટિલ છે. સ્ક્રિપ્ટની જેમ જ તેમનું દિગ્દર્શન પણ સરળ છે અને એ પણ સુનિશ્ચિત કરે છે કે સામાન્ય માણસ ફિલ્મનો સંદેશ મેળવી શકે. પ્રશંસનીય બાબત એ છે કે સંદેશ આપતી વખતે, ફિલ્મ ઉપદેશમાં ફેરવાતી નથી. વધુમાં, તે સ્વચ્છ મનોરંજન કરનાર છે અને તેથી, પરિવારને અપીલ કરે છે. ફ્લિપસાઇડ પર, પ્રથમ હાફમાં થોડું આશ્ચર્ય છે. નિર્માતાઓએ બે ટ્રેલર રિલીઝ કર્યા છે અને તેમાં ફિલ્મની વાર્તા અને ચોક્કસ પ્લોટના મુદ્દાઓ વિશે ઘણું બધું આપવામાં આવ્યું છે. તેથી, વિવિધ સ્થળોએ આગળ શું થવાનું છે તે પહેલાથી જ જાણે છે. બીજું, ઈન્દ્ર કુમાર તેમની ફિલ્મોમાં ઘણી કોમેડી કરવા માટે જાણીતા છે. અહીં રમૂજને ઘણો અવકાશ હતો અને અફસોસની વાત એ છે કે તેણે રમૂજનો ભાગ ન્યૂનતમ રાખ્યો.

આ પણ વાંચો :   આર્મી હેમરના પિતા, માઈકલ આર્મન્ડ હેમર, 67 વર્ષની વયે અવસાન પામ્યા

ભગવાનનો આભાર, અયાનની વિશેષતાઓને વોઈસઓવર સાથે સમજાવીને સરસ નોંધ પર શરૂ થાય છે. તેના બંગલાનો સોદો જ્યાં અવ્યવસ્થિત થાય છે તે દ્રશ્ય રમુજી છે. સીજીની એન્ટ્રી પરાક્રમી છે. ક્રોધ, લોભ, ઈર્ષ્યા અને ભ્રમણાને લગતા કાર્યો ઠીક છે કારણ કે તે પ્રોમોમાં દર્શાવવામાં આવ્યા હતા. અહીં બેંક લૂંટના ક્રમ અલગ અલગ છે, પ્રથમ આનંદી હોવા માટે અને બીજી સ્પર્શી જવા માટે. ઇન્ટરવલ પછી, હૃદયસ્પર્શી દ્રશ્યો અગ્રતા ધરાવે છે, ખાસ કરીને અયાનની તેની માતા (સીમા પાહવા) અને તેની બહેન (ઉર્મિલા કાનેટકર) સાથેની વાતચીત. છેલ્લા અધિનિયમમાં ટ્વિસ્ટ અનપેક્ષિત છે અને તે એક શાનદાર ઘડિયાળ બનાવે છે. ફિલ્મ એક સુંદર નોંધ પર સમાપ્ત થાય છે.

ભગવાનનો આભાર (દિવાળી ટ્રેલર) અજય દેવગણ, સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા, રકુલ પ્રીત સિંહ

સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા તેની ભૂમિકા ખૂબ સારી રીતે ભજવે છે. તે ઓવરબોર્ડમાં જતો નથી અને તેથી, તેનું પ્રદર્શન પ્રભાવશાળી હોવાનું બહાર આવ્યું છે. અજય દેવગણ સહાયક ભાગ ધરાવે છે. પરંતુ તે આખી ફિલ્મમાં હોવાથી એવું લાગતું નથી. પ્રદર્શન મુજબ, તે ખૂબ મનોરંજક છે. રકુલ પ્રીત સિંહ પાસે મર્યાદિત સ્ક્રીન સમય છે પરંતુ તે તેના અભિનયથી તેને ભરપાઈ કરે છે. કિયારા ખન્ના ક્યૂટ છે. સીમા પાહવા માટે પણ એવું જ છે. મહેશ બલરાજ હેમ્સ. ઉર્મિલા કાનેટકર ઠીક છે. કનલવજીત સિંહ (અયાનના પિતા) કેમિયોમાં એક છાપ છોડી જાય છે. કીકુ શારદા (લિફ્ટમાંનો વ્યક્તિ), સુમિત ગુલાટી (બંગલા માટે પ્રથમ સંભવિત ખરીદનાર) અને વિક્રમ કોચર (ઇન્સ્પેક્ટર તાંબે) રમુજી છે. જ્ઞાનેન્દ્ર ત્રિપાઠી (બેંક લૂંટારો) પાસપાત્ર છે. નોરા ફતેહી સિઝલિંગ છે.

આ પણ વાંચો :   મોનિકા ઓ માય ડાર્લિંગ અસાધારણ પ્રદર્શન, ચુસ્ત સ્ક્રિપ્ટ, અણધારી ટ્વિસ્ટ, રેટ્રો-શૈલીનું સંગીત અને ટાઈટ ડિરેક્શનને કારણે કામ કરે છે.

ગીતો યોગ્ય છે. ‘માણિકે’જોકે, બહાર રહે છે. તે ખૂબ જ આકર્ષક છે અને સારી રીતે શૂટ પણ કરે છે. શીર્ષક ગીત ઠીક છે. ‘હાનિયા અને’ અને ‘દિલ દે દિયા’ ઠીક છે પરંતુ તેઓ ફિલ્મમાં સારી રીતે મૂકવામાં આવ્યા છે. અમર મોહિલેનો બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર સિનેમેટિક અપીલ ધરાવે છે.

અસીમ બજાજની સિનેમેટોગ્રાફી ફર્સ્ટ રેટ છે. ભાવિક એમ દલવાડીની પ્રોડક્શન ડિઝાઇન થોડી અટપટી છે. કોસ્ચ્યુમ વાસ્તવિક છે, છતાં ફેશનેબલ છે. નોરા ફતેહી માટે અબુજાની સંદીપ ખોસલા અને મેનકા હરિસંઘાનીના કોસ્ચ્યુમ ખૂબ જ હોટ છે. NY VFXWaala નું VFX ઠીક છે. ધર્મેન્દ્ર શર્માનું એડિટિંગ શાર્પ છે કારણ કે 121 મિનિટમાં ઘણું બધું પેક થઈ જાય છે.

એકંદરે, થેન્ક ગોડ એક એવી ફિલ્મ છે જે મનોરંજન અને જ્ઞાન આપે છે. આ દિવાળીમાં તે એક સંપૂર્ણ કૌટુંબિક મનોરંજન છે અને સકારાત્મક શબ્દો સાથે વિકાસ કરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment