એક રસપ્રદ આધાર અને સારી રીતે અમલમાં મુકાયેલ ક્લાઇમેક્સ હોવા છતાં, RAM SETU એક અવિશ્વસનીય પ્લોટ અને નબળા VFX થી પીડાય છે.

[ad_1]

રામ સેતુ સમીક્ષા 2.5/5 અને સમીક્ષા રેટિંગ

રેમ સેટ એક પુરાતત્વવિદ્ના જીવન બદલતા અભિયાનની વાર્તા છે. વર્ષ 2007 છે. ડૉ. આર્યન કુલશ્રેષ્ઠ (અક્ષય કુમાર) પાકિસ્તાની ટીમ સાથે સંયુક્ત અભિયાન માટે બામ્યાન, અફઘાનિસ્તાન જાય છે. અહીં, તે એક ભારતીય રાજા સાથે જોડાયેલા પ્રાચીન ખજાનાનું ખોદકામ કરે છે. અચાનક, તાલિબાનો સ્થળ પર હુમલો કરે છે. આર્યન ભાગી જાય છે, પરંતુ તે જ સમયે, તે તેની સાથે ખજાનાની છાતી લેવાનું સંચાલન કરે છે. એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં, તે નાસ્તિક હોવા વિશે બોલે છે અને તે તમામ હેડલાઇન્સને પકડે છે, ઇતિહાસને બચાવવા માટે તેણે પોતાનો જીવ કેવી રીતે જોખમમાં મૂક્યો તેના કરતાં વધુ. દરમિયાન, પુષ્પક શિપિંગના માલિક ઇન્દ્રકાંત (નાસાર) તેમના સેતુસમુદ્રમ પ્રોજેક્ટના ભાગરૂપે, રામ સેતુને તોડી પાડવા ભારત સરકારને વિનંતી કરે છે. તેમનું માનવું છે કે આનાથી ઈંધણની બચત થશે અને ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચેનો પ્રવાસ સમય ઘટશે. જેના કારણે દેશમાં ભારે રોષ ફેલાયો છે અને સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી દાખલ કરવામાં આવી છે. સરકાર, જે ઇન્દ્રકાંતના હાથમોજામાં છે, તે આર્કિયોલોજિકલ સોસાયટી ઑફ ઇન્ડિયા (ASI)ની મદદ લે છે. આર્યનને હાલમાં જ ASIના જોઈન્ટ ડાયરેક્ટર જનરલ તરીકે બઢતી આપવામાં આવી છે. સરકારને લાગે છે કે તેમના જેવો નાસ્તિક તેમને મદદ કરી શકે છે. તેમને એવો અહેવાલ રજૂ કરવા કહેવામાં આવ્યું છે કે રામ સેતુ એ કુદરતી રીતે બનાવેલું માળખું છે અને તે માનવ નિર્મિત નથી. આર્યન આ અંગે સંશોધન કરવા માટે સમય માંગે છે, પરંતુ તેને તેમ કરવાની મંજૂરી નથી. જો કે તેમના દ્વારા રજૂ કરાયેલા રિપોર્ટમાં રામાયણ પર પણ સવાલો ઉભા થયા છે. તે એક મોટા વિવાદ તરફ દોરી જાય છે. પણ ઈન્દ્રકાંત ખુશ છે. તે તેને રામ સેતુ પર જવા અને દુનિયાને સાબિત કરવા કહે છે કે તે માનવસર્જિત નથી. આર્યન રામેશ્વરમ પહોંચે છે. પ્રોજેક્ટ મેનેજર બાલી (પ્રવેશ રાણા), પર્યાવરણવાદી ડૉ. સાન્દ્રા રેબેલો (જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ) અને ડૉ. ગેબ્રિયલ (જેનિફર પિકિનાટો) પણ આર્યનને તેના મિશનમાં મદદ કરવા માટે લિસ્ટેડ છે. કેટલાક સંશોધન મુજબ ભગવાન રામનો જન્મ 7000 વર્ષ પહેલા થયો હતો. આર્યને સાબિત કરવું પડશે કે રામ સેતુ ભગવાન રામના જન્મ પહેલા છે. જેમ જેમ તે તેનું સંશોધન શરૂ કરે છે, ત્યારે તેને સમજાય છે કે તે તેની માન્યતામાં ખોટો હોઈ શકે છે અને રામ સેતુ ખરેખર ભગવાન રામ અને વાનર સેના દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો હતો. આગળ શું થાય છે તે બાકીની ફિલ્મ બનાવે છે.

આ પણ વાંચો :   આર્મી હેમરના પિતા, માઈકલ આર્મન્ડ હેમર, 67 વર્ષની વયે અવસાન પામ્યા

રામ સેતુ

અભિષેક શર્માની વાર્તા ખૂબ જ આશાસ્પદ છે અને તેમાં બ્લોકબસ્ટરના તમામ ઘટકો છે. અભિષેક શર્માની પટકથા જો કે મિશ્ર બેગ છે. જ્યારે કેટલાક દ્રશ્યો વિશે સારી રીતે વિચાર કરવામાં આવે છે, ત્યારે કેટલાક સિક્વન્સ અવિવેકી અને અનુકૂળ છે. અભિષેક શર્મા અને ડૉ. ચંદ્રપ્રકાશ દ્વિવેદીના સંવાદો સરળ અને ધારદાર છે.

અભિષેક શર્માનું નિર્દેશન ઠીક છે. હકારાત્મક બાજુએ, તે ખાતરી કરે છે કે 144 મિનિટ લાંબી ફિલ્મ એક ક્ષણ માટે પણ કંટાળાજનક ન બને. આર્યન જે રીતે રામ સેતુ સુધી પહોંચે છે અને તેનું સંશોધન કરે છે તે એક અનોખી ઘડિયાળ બનાવે છે. તે જ દ્રશ્યો માટે છે જ્યાં તે રાવણની લંકા શોધવા માટે પગેરું પર જાય છે. આ પ્રકારનું કંઈક બોલિવૂડમાં પહેલાં ક્યારેય જોવા મળ્યું નથી અને તે રેમ સેતુની તરફેણમાં જાય છે.

આ પણ વાંચો :   ભગવાનનો આભાર આ દિવાળીએ એક સંપૂર્ણ કૌટુંબિક મનોરંજન છે જે જ્ઞાન આપે છે.

બીજી બાજુ, આર્યન અને તેની ટીમ માટે વસ્તુઓ ખૂબ જ અનુકૂળ રીતે થાય છે. તે પચાવવું મુશ્કેલ છે કે છેલ્લા 7000 વર્ષોમાં કોઈએ પણ આ મહત્વપૂર્ણ સ્થાનોનું ખોદકામ અથવા તેને શોધવાનું વ્યવસ્થાપિત કર્યું નથી અને આર્યન આવું કરનાર પ્રથમ વ્યક્તિ હતા. VFX ખરાબ છે, ખાસ કરીને મોટા બજેટની ફિલ્મ માટે. છેલ્લે, આર્યન પર હુમલો કરવામાં હિંસક હુમલાખોરો સાચા હતા તે દર્શાવવું સમસ્યારૂપ છે.

RAM SETU એક રસપ્રદ નોંધ પર શરૂ થાય છે કારણ કે અફઘાનિસ્તાન એપિસોડ મૂડ સેટ કરે છે કે આ ઇતિહાસના આડંબર સાથે એક એક્શન ફિલ્મ છે. ફિલ્મ ત્યારપછી પડે છે પરંતુ આર્યન રામેશ્વરમ પહોંચે છે ત્યારે તે આગળ વધે છે. તે જ્યાં રોક સેમ્પલ લાવે છે તે દ્રશ્ય વખાણવા લાયક છે. ઇન્ટરમિશન પોઇન્ટ રસપ્રદ છે. અંતરાલ પછી, જાફનામાં પીછો ક્રમ અને એ પણ કે આર્યન કેટલી સરળતાથી પ્રાચીન હસ્તપ્રતને લલચાવવામાં નિષ્ફળ જાય છે. રાવણ ટ્રેલ એપિસોડ, આકર્ષક હોવા છતાં, તર્કના સ્તરે નિષ્ફળ જાય છે. કોર્ટરૂમનું દ્રશ્ય ધરપકડ કરી રહ્યું છે જ્યારે છેલ્લો સીન સારી નોંધ પર ફિલ્મને સમાપ્ત કરવામાં મદદ કરે છે.

રામ સેતુ | સત્તાવાર ટ્રેલર | ના | અક્ષય કુમાર

આ પણ વાંચો :   AAPએ ફોજદારી કેસોમાં સૌથી વધુ ઉમેદવારોના નામ આપ્યા છે, ભાજપ પાસે સૌથી વધુ કરોડપતિ છે

અક્ષય કુમાર તેના નવા લૂક અને પર્ફોર્મન્સ મુજબ એકદમ ડેશિંગ લાગે છે, તે ફર્સ્ટ રેટ છે. જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ સારી છે. નુસરત ભરુચા (ગાયત્રી) સારું પ્રદર્શન કરે છે પણ વેડફાય છે. સત્ય દેવ (એપી) ખૂબ સારા છે અને ફિલ્મનું સરપ્રાઈઝ છે. પ્રવેશ રાણા એક છાપ છોડી જાય છે. નાસાર સરેરાશ છે. જેનિફર પિકિનાટોની સ્ક્રીન પર સારી હાજરી છે પરંતુ તેની ભૂમિકા મર્યાદિત છે. શ્વેતા કવાત્રા (વકીલ) અને જજ અને આર્યનના સિનિયરની ભૂમિકા ભજવતા કલાકારો ઠીક છે.

રામ સેતુ ગીત વિનાની ફિલ્મ છે. થીમ ટ્રેક એન્ડ ક્રેડિટ્સમાં વગાડવામાં આવે છે. ડેનિયલ બી જ્યોર્જનો બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર રોમાંચક છે અને ફિલ્મના મૂડ સાથે સુમેળમાં છે.

અસીમ મિશ્રાની સિનેમેટોગ્રાફી સુઘડ છે. દયાનિધિ પટ્ટુરાજન અને અમરીશ પતંગેની પ્રોડક્શન ડિઝાઇન સમૃદ્ધ છે. લીપાક્ષી ઈલાવાડી (અક્ષય કુમાર માટે), રૂષિ શર્મા અને મનોશી નાથ (પ્રાથમિક કલાકારો માટે) અને છવી ઠાકુર (માધ્યમિક કલાકારો માટે)ના પોશાકો સારા છે. ANL અરાસુ અને પરવેઝ શેખની ક્રિયા વધુ રોમાંચક બની શકે. NY VFXWaala અને Shock & Awe Films’ VFX સબસ્ટાન્ડર્ડ છે. રામેશ્વર એસ ભગતનું સંપાદન યોગ્ય છે.

એકંદરે, RAM SETU એક રસપ્રદ આધાર અને સારી રીતે ચલાવવામાં આવેલ પરાકાષ્ઠા પર આધારિત છે. જો કે, ફિલ્મ મોટાભાગે વિશ્વાસપાત્ર પ્લોટના અભાવ અને નબળા VFX ને કારણે પીડાય છે. બોક્સ ઓફિસ પર, તેને ટકાવી રાખવા માટે મજબુત હકારાત્મક શબ્દોની જરૂર પડશે, ખાસ કરીને બિન-પ્રોત્સાહક ઓપનિંગ પછી.

[ad_2]

Source link

Leave a Comment